ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

เวอร์ชั่นเต็ม: ฝันๆ
คุณกำลังเช้าชมหน้าเนื้อหาข้อความล้วนของเราอยู่ คลิ๊กที่นี่เพื่อกลับไปยังรูปแบบเต็ม ที่มีการจัดรูปแบบที่เหมาะสม.
หน้า: 1 2 3
4/11/2019
ต้องเล่า  ถ้าเลยวันจะลืม   เมื่อคืนฝันเห็นแต่เพื่อนเก่าๆ   มีเพื่อนหญิงคนหนึ่งที่ไม่ค่อยจะสนิทอะไรกับเขา  เขาแต่งงาน  อ๋าก็ยืนงงๆว่า  ทำไมเพิ่งจะแต่ง  ก็เห็นมีลูกมีเต้ากันตั้งสองคนแล้ว  อ๋ายืนคุยกะเพื่อนๆในกลุ่มว่า  เออนี่เพื่อน  เข้าใจนะ  แต่งวันหวยออกอีกต่างหาก   ใจอ๋าก็คิดอะไรแบบขำๆสินะ  ตามภาษาคนบ้าหวย   ก็ได้ยินเขาตะโกนมาว่า   ออกแล้ว  ออกแล้ว   11 ว้า  เมื่อได้ยิน   แล้วรู้สึกถอดใจทันทีว่า  เจ้ามือรวยออกแบบนี้
เลขเก่า น่าจะมา  10  12   01
Smile  "เพื่อนเก่า" ใกล้วันคงได้ตัวเลขที่เกี่ยวข้อง ฝันนี้ตัองตาม
#ติดบน (16/11/62) 4 -5 -6
@ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
5/11/2019

ฝันอีกแล้ว  ฝันเริ่มจะถี่ๆ   

ฝันว่าเดินหลงไปที่แห่งไหนไม่ทราบ  แล้วในฝันมีผู้หญิงว่าจะเป็นลูกสาวเจ้าเมืองทางเหนือจะพยายามจะมีอะไรกับอ๋า   แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้นนะ   เพราะข้างนอกเหมือนแตกตื่นอะไรกันก็ไม่รู้สิ   อ๋าเปิดประตูออกมาดู  ก็พบว่ามีกีฬาสีของโรงงานที่อ๋ารู้จักร   ทำไมเขามาแข่งขันกันภายในหมู่บ้าน   อ๋าอย่างงง   แล้วก็พบ  ผจก.เก่าอ๋าเดินมาคุยกับอ๋าว่า  มีตำแหน่งว่าง 3 ตำแหน่งนะ แล้วทุกคนที่พี่ฝากให้ได้ดีกันหมดทุกคน  แล้วเขาก็ชี้มาคนแรกก็คืออ๋า  อีกคนก็คือรุ่นพี่   และอีกคนก็คือหลานของเขา(เรื่องจริงแกก็ฝากจริงๆนั่นหล่ะ หุหุ )  แล้วก็เดินจากไปเลย  โดยที่ ผจก.แกแต่งชุดคุมท้องหน่ะสิอย่างแปลก อายุ 52-53 ประมาณนี้ แกเป็นผู้ชาย  อ๋าก็งงๆกับคำพูดของแก   อ๋าก็พยายามจะวิ่งตามเพื่อถามว่าคืออะไรที่แกพูด   แต่หายไปไหนไม่รู้เร็วมากๆ   อ๋าก็มายืนอยู่กับผู้หญิงคนที่นอนกับอ๋า  ก็งงๆเหมือนจะรู้นะว่าฝัน  และก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรว่าเป็นกิ๊กหรือเมียหล่ะนี่   โอ้ยทั้งสวยทั้งรวยหล่ะแม่คุณ  อ๋าก็หันมาถามน้องเค้าว่ารู้จักที่นี่ไหม  น้องเค้าก็ตอบว่า  ไม่รู้จักค่ะพี่อ๋า  ก็เพิ่งมาพร้อมกันนี่หล่ะ   อ๋าก็เลยเดินไปถามคนแก่ในหมู่บ้านว่า   ตะกี๊เห็นพนักงานของโรงงานมาแข่งกีฬากันให้เต็มหมู่บ้าน  ทำไมหายเร็วแถ่ะครับ   คุณยายเมื่อได้ฟังก็เงยหน้าขึ้นมา  แล้วส่งยิ้ม   ปากแดงเชียวเคี้ยงหมากด้วย    พ่อหนุ่ม  พวกๆนั้น  เค้ามาแข่งประจำนั่นหล่ะ   พรุ้งนี้เดี๋ยวก็มาอีก   อยากแข่งกับเค้าก็มาอย่าให้ค่ำมาก  พออ๋าได้ยิน  เป็นคำตอบที่แปลกๆเน๊าะ อ๋าก็ถามต่อไปว่า  แล้วเค้ามาจากที่ไหนหล่ะยาย   ยายแกก็ชี้นิ้วให้อ๋ามองตาม  นั่นงัย  โรงงานเค้า   อ๋าเห็นก็ตกใจนิดๆว่า   อ้าวนั่นเป็นโรงงานปูนซีเมนต์ที่อ๋ารู้จักนี่   โว้  อ๋าก็อยู่ในหมู่บ้านใกล้ๆแค่นี้เอง   เป็นโรงงานผลิตปูนขนาดใหญ่  อยู่กลางหุบเขาเลยหล่ะ    แล้วอ๋าก็ถามต่อไปว่า  แล้วมีรถประจำทางวิ่งเข้าเมืองไหมยาย   ยายก็ตอบว่า  เดี่ยวก็มา   แต่ในใจอ๋ากลับคิดไปอีกแบบนะว่า   หมู่บ้านแห่งนี้ไม่มีหลอกเจ้ารถประจำทางรับจ้างที่ว่า   แค่คิดรถประจำทางก็มาเลยเชียว  โว้  อ๋าก็คิดอีกหล่ะว่า  นี่คือฝันแน่แล้ว   พร้อมกับหันมามองหน้าเจ้าหล่อนว่าตกลงคนนี้หล่ะเค้าเป็นใครกันนะ   เมื่อหันไปมองอีกครั้ง  ก็เห็นว่าเปลี่ยนจากชุดปกติคนสมัยนี้เค้าแต่ง  ก็กลายร่างเป็นหญิงชุดไทยสวยจับจิตรจับใจ   ใจอ๋าก็คิดหล่ะว่า  เอาเข้าแล้ว   อ๋าจะกลับหรือจะอยู่ดีหล่ะนี่   สวยน่ารักแบบนี้      ****ตื่นมาก็มานั่งพยายามจับความฝันว่าคืออะไรนะ     ผู้หญิงสวยๆชาติตระกูลดีมีพร้อมทุกอย่าง  ผู้จัดการแต่งชุดคุมท้อง   เพื่อนพนักงานของ รง.ปูนแห่งนี้  เหมือนจริงทุกอย่าง *** Rolleyes Rolleyes Rolleyes
ฝันๆๆด้วย ฝันเมื่อคืนฝันว่าขับรถใครก็ไม่รู้ ตอนแรกขับรถเก๋ง แล้วก็เปลี่ยนมาขับรถกระบะ
(11-05-2019, 02:29 PM)pumpkin27 เขียน: [ -> ]ฝันๆๆด้วย ฝันเมื่อคืนฝันว่าขับรถใครก็ไม่รู้ ตอนแรกขับรถเก๋ง แล้วก็เปลี่ยนมาขับรถกระบะ
Rolleyes 46 47  ตีคำว่าฝันขับรถพอ
งวดที่แล้วฝันว่าบ้านญาติโดนไฟไหม้บ้านเลขที่ 110 หมู่ 4 ยังไม่ออกว่าจะตามเหมือนกันค่ะคุณอ๋า เคยฝันเรื่องแต่งงานนะค๊ะ เลขอาจจะออกวันแต่งงานก็ได้นะ 01 /16  ติดไว้ค่ะ
(11-05-2019, 08:12 PM)loveone เขียน: [ -> ]งวดที่แล้วฝันว่าบ้านญาติโดนไฟไหม้บ้านเลขที่ 110 หมู่ 4 ยังไม่ออกว่าจะตามเหมือนกันค่ะคุณอ๋า เคยฝันเรื่องแต่งงานนะค๊ะ เลขอาจจะออกวันแต่งงานก็ได้นะ 01 /16  ติดไว้ค่ะ

ครับ  ว่าจะซื้อ 10 11 12 นั่นหล่ะครับ  กับฝันนี้ เลขแต่งงานประมาณว่า 11 12 22 44 66 น่ากลัวอยู่นะ  ไม่ได้ฝันว่าไปงานแต่งนานมากแล้ว
5/11/2019

วันนี้ออกเที่ยงคืน  ก็ว่าง  เล่า  แต่อย่าเชื่อมากมายนะอ่านผ่านๆก็ได้ครับ  เป็นฝันของงวดที่แล้วทั้งคุ่เลย

คุณเธอฝันว่า  คล้ายว่าเลขออกแล้ว 22 คุณเธอคงลืมก็เห็นโผลยคุณเธอไม่ได้ซื้อนะ  แต่คุณเธอซื้อ 57 เด่นๆ  เพราะมีเหตุเกี่ยวกับรถที่อ๋าเคยฝันก่อนหน้านั่นหล่ะแต่งวดนั้นไม่ออก   เหตุการจริงไม่ได้ฝันๆวันที่ 30/10/2019  รถเบรทไม่ได้น่าจะลูกยางที่เบรทมันขาด คุณเธอโทรมาให้อ๋าไปรับแล้วทิ้งรถให้อู่รากไปซ่อม  31/10/2019  ซ่อมโดยการเปลี่ยนอะไหล่  ขับได้ทัั้งวันมารับรถช่วงสายๆ   พอเช้าวันที่ 1/11/2019  จะขับไปทำงานประมาณ 7.30 น.จอดติดไฟแดง  เอาเห้ยๆๆๆๆเบรทอาการเดิมเลยเหยียบไม่ลงเบรทแข็งแต่ยังพอประคองรถเข้าปั๊มใกล้ๆได้ซึ่งอยู่ห่างไปประมาณ 100 เมตร  เสียงโทรมาทันที  พี่อ๋าถึงไหนแล้ว  อ๋ากำลังเลี้ยวเข้าโรงงาน   ก็ต้องตกใจเพราะด้วยความเป็นห่วง   อ้อ  คุณน้องอ๋ากำลังเลี้ยงเข้าโรงงานจ้า   แทนที่จะเลี้ยวเข้าโรงงานกลายเป็นเลี้ยวตีย้อนกลับมารับคุณเธอ  พร้อมกับเรียกช่างที่เคยซ่อมจนรู้ใจว่า  มาด่วนเลยครับ  เมื่อวานฝากที่อู่ใกล้ที่สุดเข้าซ่อมวิ่งได้วันเดียวเอง   ไม่ไว้ใจแล้ว   พี่ๆรีบมานะผมมั่นใจพี่หล่ะว่าพี่แก้ได้   ก้ได้ยินเสียงคับๆๆเฮีย  รอสักพักเดี๋ยวให้เด็กมาแล้วเฮียให้ลูกกุญแจกับเด็กได้เลยครับ   อ๋าก็รอ  เมื่อเด็กที่อู่มาถึง   ก็ลงลองเครื่องเช็คอันนั้นอันนี้แล้ว  ก็บอกกับอ๋าและคุณเธอว่า   ต้องทิ้งรถแล้วหล่ะครับ  เดี๋ยวพวกผมจัดการให้ครับ  เฮีย   คุณเธอก็น่ามุ่ยเลยเพราะไปทำงานสายแน่ๆแล้ว   พร้อมกับอุทานแบบเซ็งๆว่า  รถพี่อ๋า  น้องจับทีไรเป้นทุกทีสิ   แล้วก็เดินขึ้นรถอ๋า  ระหว่างทางที่นั่งไป  คุณเธอก็โทรลาพักร้อนไปด้วย   ว่าวันนี้ที่จริงมีนัดคนไข้ไว้หลายคนนะ  แต่ก็เถอะเดี๋ยวฝากเพื่อนก็ได้   โอ้ยเบื่อๆๆๆๆ   อ๋าก็นิ่งๆนะ  แต่ก็แหย่คุณเธอว่า   สังเกตุไหมว่าแปลกๆ   ก่อนหน้าพี่ก็ฝันเกี่ยวกับรถคันนี้   ก่อนงานศพพ่อน้องก็ฝันไม่ใช่เหรอว่ารถคันนี้มันไหลไปเอง  เหมือนไม่มีคนขับ  แต่จ้องนานๆเห็นเป็นเงาดำ   จ้องๆๆๆเอ้าพี่อ๋านี่ขับอย่างไวๆๆๆๆ   งั้นคุณน้องก็ลองติดๆทะเบียนรถไว้บ้างก็ได้นะ  เมื่องวดที่แล้วพี่ซื้อเยอะเลยหละที่พี่เล่าหน่ะอย่างแจ่ม   ว่าช่างมันถอดชิ้นส่วนช่วงล่างแล้วมันเอาไม้มาตีใส่   ภายในตัวรถก็ยิ่งแย่มันเปลี่ยนใหม่เอาอะไหล่มือสองยี่ห้ออะไรก็ไม่รุ้นะ   ลองๆนะ 4557 เมื่อคุณเธอได้ยินก็ร้องอื้อๆๆ  100*100 เป็นงัย  อ๋าก็ยิ้มๆ  พร้อมกับคำตอบกวนๆ  ก็ไม่ใช่เงินพี่นี่   ซื้อที่พี่ก็ได้  เดี๋ยวให้เต็ม Tongue เปลี่ยนด้านหน้ายกชุดก็หมดไป 3100 บาท ถูกหวยมาได้ 7000  ก็โอเค  คุณเธอยิ้มแฉ่ง

79  มี ผจก.ฝ่ายจัดซื้อ  เค้าไม่เล่นหวย   เสียงติ้งๆๆๆๆแบบเร่งเร้าสุดติ่ง ให้ต้องสะดุ้ง  ใครว๊ะ  อ๋าแอบบ่นๆ ว่ามันช่างเขย่าไลน์ให้เด่งๆ  เมื่อเปิดดูก็พบว่า  เป็นน้องคนนี้  เปิดไลน์อ่าน ก็พบว่า 279 079  200*200 79 บน-ล่าง 200*200  โว้  อ๋าตกใจ เพราะน้องคนนี้ไม่เล่นหวย   อ๋าก็ไทรไลน์ทันที  ติ่งต่อง ติ๊งต่อง  น้องเค้ารับสายด้วยน้ำเสียงแบบหัวเราะ  ว่าแล้ว  พี่อ๋าต้องโทรมาถามว่ามาจากไหน   ก็ใช่หน่ะสิน้อง  นึกอย่างไรซื้อหวย  จงบอกมาสะดีๆว่ามาจากไหน  พี่คิดว่าน้องฝันแน่ๆ   เมื่ออ๋าซักๆๆๆๆๆแบบละเอียดยิ่งกว่าจักรเย็บผ้าแบบนั้น  น้องเค้ายิ่งหัวเราะใหญ่เลย  ม่ายได้ฝัน  แต่มีที่มา  ผมไม่บอกหลอกนะพี่อ๋า   ถามอย่างไรก็ม่ายบอก   เจอแบบนี้อ๋ามีเซ็งทันทีเลย  ตามใจ  เอาแบบที่สบายใจก็แล้วกันนะ   เพราะพี่มีหวยในดวงใจแล้วหล่ะ 76 67 98 89 ไม่ซื้อจะเสียใจ  ***ในใจก็คิดๆนะว่า  อะไรหว๊ะ น่าสงสัย***

ตกเย็นมาหวย  ออกบน 375 ล่าง 79 เสียงเขย่าไลน์มาอีกแหล่ะ  แต่ก็ยิ้มไปด้วยกัน  พร้อมกับคำตอบที่ว่าขอบคุณมากนะ  คุณ ผจก.

อ้าว  แล้ว 22 คุณเธอ  ก็ไม่แน่นะ   ไม่ได้ซื้อ  แต่ทำให้อ๋านั่งอมยิ้ม เมื่อวาน  อ๋าไปนั่งตัดผม  ซึ่งเป็นร้านตัดผมใหม่ที่อ๋าไม่เคยไปตัด   เบื่อร้านเดิมคนเยอะขี้เกียจรอ  อ๋าก็เลยขี่มอเตอร์ไซค์เลยไปอีกนิด  ทนร้อนเอาหน่อย   ก็ทำให้รู้ว่าแถวๆบ้านตัวเอง  มีร้านตัดผมชาย  4-5 ร้านสินะ  เพราะอ๋าจะตัดแต่ร้านประจำ  เพราะตัดดีและอ๋าจะต้องบอกช่างตัดผมว่า  แค่ตัดไม่ต้องกันหน้าโกนหนวดเครานะตัดๆพอแล้ว  เพราะช่างเจ้าประจำอ๋ามันซาดิดมือมันหนัก  โกนทีต้องให้เสียวซีดๆจนต้องขมิบตูด  แต่ตัดดีรู้ใจ  วัยรุ่นจึงเต็มร้าน   ไม่ได้ออกมาเปิดหูเปิดตา   ก็แว๊ะมาร้านนึงในตลาดหน้าบ้านห่างออกมาประมาณ 400 เมตรมั๊ง  โดยประมาณ  พอเดินลงจากมอเตอร์ไซค์  ก็พบว่ามีป้ายแขวนหน้าประตูว่า  ช่างไปทำธุระ  อ๋าก็คิดในใจว่า จบแล้วววววเบื่อหว๊ะ   พอหันหลังจะเดินกลับมาที่มอเตอร์ไซค์   ก็เห็นรถเก๋งฮอนด้าสีขาวเบรคดังเอี๊ยดๆๆๆๆ   แบบเร่งๆ   และก็พบว่ามีหญิงวัยกลางคน  ตะโกนออกมาว่า   มาแล้วจ้า  ทำให้อ๋าถึงกับยิ้มแฉ่งๆ   โอ้ยช่างตัดผมชายหรือช่างเสริมสวยหล่ะนี่   อย่างแจ่มเลยหล่ะ  พอช่างเขาเปิดประตูร้านก็พบว่า  โอ้เป็นทั้งสองอย่าง   แถมเปิดแอร์อย่างเย็น  และก็ชวนอ๋าคุยๆๆๆๆ   คุยๆก็วนมาเรื่องหวยๆ    คือนู๋หนะฝันค่ะคุณพี่  เมื่องวดที่แล้ว  ฝันว่ารถเก๋งนู๋ไม่รู้ใครขับไปชนกำแพงหน้าป้อมรักษาการณ์ค่ะ   หน้ารถยุบ  โอ้ยคิดๆว่าจะเอาเงินที่ไหนไปซ่อมหล่ะนี่  ไม่มีประกันด้วย  ผ่อนแต่ละงวดก็เหงื่อตกแล้วค่ะ  งวดนั้นจัดไป 22 10  พอหวยออก   ก็มานั่งคิดไปว่า  เห้อ ต้องตัดผมอีกหลายคนเลยหล่ะนี่  กับค่าหวยที่ต้องจ่ายไป   พออ๋าได้ยินก้ต้องบอกๆว่า  งั้นน้องก็น่าจะตามนะ  ตามนิดหน่อยก็ยังดี  เผื่อออกข้ามงวด   แล้วหมายเลขเครื่องรถพอจำได้ไหม  คำตอบก็คือจำไม่ได้ค่ะพี่อยากรู้หรือค๊ะ   อ๋าก็รีบๆตอบไปว่า  อ้อ ไม่จำเป็นหรอก  ถามเล่นๆ   อื้อทะเบียน  2210 ใช่ไหม  ใช่ค่ะ  เมื่อคุยเรื่องหวยเสร็จ   น้องเค้าก็ชมอ๋าว่า   พี่ค๊ะ  พี่ไว้ผมทรงนี้ดูดีนะค๊ะ   อ๋าก็มองๆหน้าตัวเอง  ดูซ้ายดูขวา   แม้หล่อมากๆ  เปลี่ยนโฉมให้ตัวเอง   ให้ที่ทำงานตกใจ  ก็คือทรงนักเรียนนั่นหล่ะ  ตัดเสร็จ  แม้ชอบใจหัวตัวเองจัง  มันโล่งเบาสบายจริงๆนะ  Big Grin
Smile ตามเก็บข้อมูลครับ
7/11/2019

คุณเธอฝันๆ   พี่อ๋า  น้องฝันว่าตัวเปลื้อนขี้เต็มเลยค่ะ   ตื่นมาแต่เช้ามาเล่าความฝันๆ   อ๋าก็ยิ้ม  แล้วก็ตอบว่า  จะมีคนนินทาว่าร้ายหรือเปล่าวันนี้ระวังหล่ะ   Shy

อ้อ เมื่อวานถูกฮานอยถูกลาว   ตัวละ 2 บาทล่างบน  ก็เอากับเขานิดหน่อยสินะ  เดี๋ยวนี้  ถูกได้ถูกดี  ถูกทุกวัน  แต่ไม่รวยหน่ะสิ  เล่นแบบขำๆคิดเองซื้อเอง Shy 

14  15  16  17  18       42  43  45  46  47  48 
24  25  26  27  28       52  53  54  56  57  58
54  65  66  67  68       62  63  64  65  67  68
74  75  76  77  78       72  73  74  75  76  78
84  85  86  87  88       82  83  84  85  86  87
94  95  96  97  98 

ลาว                            ฮานอย

Sleepy   วันนี้ใครสน  เดี๋ยวเขียนให้  แบบไม่คิดมาก  Big Grin
เล่าฝันค่ะ ฝันคืนก่อน ฝันเห็นผู้หญิงแก้ผ้า อล่างฉาง เห็นของลับแบบชัดเจนมาก

เมื่อคืนฝันว่าล้างจาน แล้วน้ำไม่ยอมหยุดไหล เราก็ใช้มือปาดน้ำลงอ่าง ก็ไม่หยุด แล้วมองเหลือบไปเห็น เหรียญ 10 บ หงายด้านหลัง ก็ยังคิดว่าเป็นจองใคร แต่ไม่ได้เก็บ แต่พอจะเดินออกไปจากตรงนี้ ก็เงยหน้ามองไปข้างบน ตอนแรกเห็นเป็นคราบที่งูลอกไป พอมองไปอ้าวไม่ใช่มันเป็นหนู ตัวใหญ่ เราก็นึกว่ามันตายแล้ว สุดท้ายมันก็กระดุกกระดิก เหมือนขามันติดอะไรสักอย่าง สามีเราก็จะเข้าไปช่วย นาฬิกาปลุกก่อน
(11-07-2019, 10:33 AM)pumpkin27 เขียน: [ -> ]เล่าฝันค่ะ ฝันคืนก่อน ฝันเห็นผู้หญิงแก้ผ้า อล่างฉาง เห็นของลับแบบชัดเจนมาก

เมื่อคืนฝันว่าล้างจาน แล้วน้ำไม่ยอมหยุดไหล เราก็ใช้มือปาดน้ำลงอ่าง ก็ไม่หยุด แล้วมองเหลือบไปเห็น เหรียญ 10 บ หงายด้านหลัง ก็ยังคิดว่าเป็นจองใคร แต่ไม่ได้เก็บ แต่พอจะเดินออกไปจากตรงนี้ ก็เงยหน้ามองไปข้างบน ตอนแรกเห็นเป็นคราบที่งูลอกไป พอมองไปอ้าวไม่ใช่มันเป็นหนู ตัวใหญ่ เราก็นึกว่ามันตายแล้ว สุดท้ายมันก็กระดุกกระดิก เหมือนขามันติดอะไรสักอย่าง สามีเราก็จะเข้าไปช่วย นาฬิกาปลุกก่อน
10 17  Big Grin  ขอบคุณมากๆนะที่เล่าฝัน   ฝันนี้อ๋าชอบตรงหนูตัวใหญ่ครับ น่ามี 1 มากๆ
ฝันเช้า 26/10/62
ฝันว่าจอดรถไว้ที่ริมฟุตบาท แล้วลงไปทำธุร
พอกลับมาน้ำท่วมถนน ท่วมรถเราทั้งคันจมในน้ำเลยคะ
แฟนก็พยายามลงไปเปิดรถ แล้วดันให้รถขึ้นจากน้ำ
จนกระทั่งหน้ารถลอยขึ้นมาเหนือน้ำได้จึงมีคนมาช่วยยกรถขึ้นอีกครั้งค่ะ

****ย้อนกลับมานั่งอ่านฝันของเพื่อนๆ  งวดที่แล้ว   ทำไมนะงวดที่แล้วคนนี้ฝันแม่น คุณ LeGoๆ   7910  ออก 79  แล้วรถชนกำแพงหน้าป้อมยามรักษาการณ์  หละ 2210 เหมือนเน๊าะ  หรือมันจะมางวดนี้ 10 หรือเปล่า  น่าติดไว้ 2 บาท
สวัสดีครับคุณอ๋างวดนี้ฝันเห็นลูกน้องเก่ากับเพื่อนเก่าสงสัยจะต้องดูเลขเก่าที่ออกไปแล้วมีตัวไหนบ้างที่น่าสนใจติดตามรอเก็บเป็นข้อมูลไว้ก่อนน่ะครับ
8/11/2019   เมื่อวานก็ถูก ฮานอยอีกแหล่ะ  รูด 23456 ตัดเลขเบิ้ลและเลขที่มี 0 ออก พอได้นะ  ค่ากาแฟอเมซอลวันละแก้ว  ไม่รวยแต่ถูกทุกงวด  ตัวละ 1 บาท Tongue

เมื่อคืนฝันดี   วันนี้อ๋าแว๊ะมาทำงานครึ่งวันครับ  เพราะลาพักร้อนมีเหลือเศษอยู่ครึ่งวัน   นี่จะสิ้นปีแล้วเหลือพักร้อนเยอะเลยประมาณ 13 วันได้นะ  ลูกพี่บอกว่าควรจะลาให้หมดในปีนี้ อย่าให้เหลือถึงปีหน้าเลยนะครับคุณอ๋า   ลาจัดงานศพพ่อ  ใช้ลากิจพิเศษไม่เกี่ยวกัน  

เมื่อคืนอ๋าฝันว่า   ทำโทรศัพท์หาย  แล้วมีรุ่นพี่ซึ่งลาออกไปนานมากแล้ว   มาอย่างไรไม่รู้เหมือนจริงมากๆเหมือนไม่ได้ฝัน  อ๋าก็เอาโทรศัพท์ของเขามาใช้แทน  แต่เครื่องมันโทรออกไม่ได้ต้องรับอย่างเดียว  อ๋าก็งง   ระหว่างที่ถือโทรศัพท์รุ่นพี่อยู่นี้  อ๋าก็บ่นๆว่า  ผู้หญิงคนสวยๆคนนั้นแน่ๆเลย  เอาโทรศัพท์อ๋าไป  แย่แล้ว  ในเครื่องมีอะไรเต็มไปหมด   จะต้องอายัดบัญชีด้วยไหม๊นี่  เพราะธุระกรรมการเงินการคลังมันอยู่ในนั้นหมดเลย   อ๋าก็เดินวนไปในที่ที่ซึ่งอ๋าเคยเดินผ่านมา  เดินไปก็พบกับผู้หญิงคนสวยคนที่ว่าด้วยนะ  แต่อ๋าไม่ได้พูดต่อว่าอะไรแค่แอบมองหน้าแล้วก็แอบบ่นๆนิดหน่อย   แต่รู้สึกท้อแท้อย่างไรบอกไม่ถูกกับการที่ต้องเสียโทรศัพท์ที่ว่า  สงสัยหายแล้ว   ที่ซึ่งน่าสงสัยที่สุดก็คงที่ลานอาหารในห้างโรบินสันนั่นหล่ะ  คนก็เยอะใคร  วางไว้คงไม่เหลือแล้ว  และแล้วก็เจอ  โอ้ย  คนเดินผ่านไปผ่านมาไม่มีใครจับ  วางเด่นบนโต๊ะอาหาร  เครื่องสีแดงเลือดหมูนั่น   ตื่นมาก็รู้สึกได้ว่า  น่าซื้อหวยจริงๆหว่ะ
ฝันว่าอุ้มเด็กผู้หญิงขาวจ่ำม่ำ อุ้มจนหลับคาไหล่เลย

ทำไมชอบฝันถึงอุ้มเด็ก ฝันบ่อยมากเกี่ยวกับเด็ก Huh Huh
(11-08-2019, 10:19 AM)pumpkin27 เขียน: [ -> ]ฝันว่าอุ้มเด็กผู้หญิงขาวจ่ำม่ำ อุ้มจนหลับคาไหล่เลย

ทำไมชอบฝันถึงอุ้มเด็ก ฝันบ่อยมากเกี่ยวกับเด็ก Huh Huh
สงสัยจะมีเด็ดให้อุ้มเร็วๆนี้ันะครับ   ฝันนี้น่าจะมีเลข 3  นะครับ  ขอเดาว่า  31  รองๆก็คงจะต้อง 32 33 ครับ
สวัสดีค่ะคุณอ๋า ขออนุญาตถามแล้วเบอร์โทรศัพท์ที่หาย เลขท้ายเลขใดคะ่ เพราะเคยฝันออก 3 ตัวตรงหวยรัฐนะ  Smile รอหวยฮานอยคุณอ๋าอยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ Smile Wink Heart
(11-08-2019, 11:04 AM)tumtum เขียน: [ -> ]สวัสดีค่ะคุณอ๋า ขออนุญาตถามแล้วเบอร์โทรศัพท์ที่หาย เลขท้ายเลขใดคะ่ เพราะเคยฝันออก 3 ตัวตรงหวยรัฐนะ  Smile รอหวยฮานอยคุณอ๋าอยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ Smile Wink Heart

อ่านหลังบ้านครับคุณตั๊ม   มันยาวว     บายนะครับวันนี้กลับบ้านแล้วหล่ะครับ   กินก๋วยเตี๋ยวเที่ยงเสร็จ  จะลุยตัดหญ้าให้ญาติสักหน่อยรกมากๆ  เผื่อปีใหม่นี้จะมีญาติมาเยี่ยมกันเยอะจะได้มีที่วิ่งเล่น  Shy   บายครับ

ตอบด้วยว่าอ่านแล้ว   จะได้สบายใจ
หน้า: 1 2 3