ย้ำเตือนภัยอันตราย สำหรับเพื่อนๆที่โปรดปรานใช้เครื่องนวดสลายไขมัน
สิงหาคม 18, 2019, 12:08:37สมาชิกล่าสุด: 7sevencute

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ำเตือนภัยอันตราย สำหรับเพื่อนๆที่โปรดปรานใช้เครื่องนวดสลายไขมัน  (อ่าน 4101 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfpow

• สมาชิกใหม่
  • *
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 1
    • www.Mocowiz.com
การมีหุ่นสวย มีหุ่นสวย ย่อมเป็นที่ปรารถนาของผู้หญิงทุกคน และการที่จะมีหุ่นดีได้ดังใจนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ไม่ว่าจะเป็นสรีระของแต่ละคนที่มีมาแต่เดิม การใช้ชีวิต การอยู่ การกิน และที่ดีที่สุดก็คือการบริหารร่างกายที่ซึ่งจะทำให้ร่ายกายแข็งแรง หุ่นสวยได้จริง แต่ด้วยสภาพเศรษฐกิจในขณะนี้ บังคับให้เราต้องใช้ชีวิตด้วยความรีบเร่งจนไม่มีเวลาเล่นกีฬา รักษาสุขภาพตัวเอง โรคภัยไข้เจ็บ โรคอ้วนก็ตามมา และนี้ก็เป็นสาเหตุหลักๆ ในทำให้เหล่าบรรดาสาววัยทำงานทั้งหลายหาทางออกโดยการใช้เครื่องนวดสลายไขมันที่สะดวกสบายและรวดเร็วกว่าการที่จะต้องมาออกกำลังกายโดยตรง เราตอนนี้อายุ 30 อย่าง 40 มีบุตรแล้ว 2 คน ก็เป็นคนนึ่งที่ไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพตัวเองเท่าที่ควร และหาทางออกโดยการใช้เครื่องนวดสลายไขมันนี่แร่ะค่ะ ซึ่งตามร้านค้าก็มีให้เลือกซื้อหลายรุ่น มีทั้งดีและไม่ดี แต่จากประสบการณ์ที่ดิฉันเจอมากับตัวเองเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ค่ะ เหตุการณ์มีอยู่ว่าเมื่อต้นปีนี้ มีพ่อค้าแถวบ้านคนนึ่งที่รู้จักกัน ซึ่งเขาขายเครื่องนวดสลายไขมันนี่แร่ะค่ะ

:D :D :p :p
น้องเขาคงเห็นว่าดิฉันเป็นคนที่มีรูปร่างค่อยข้างเจ้าเนื้อ แล้วไม่ค่อยมีเวลาดูแลตัวเองกลับบ้านดึกทุกวัน อยู่ดีๆ วันนั้นน้องเขาก็เข้ามาเสนอขายเครื่องนวดสลายไขมันให้ (ตอนแรกแอบคิด MLMป่าวเนี้ย ^^!) ยี่ห้ออะไรนั้นไม่ขอกล่าวถึงนะค่ะ บอกได้แต่เพียงแค่ว่าเป็นรูปปลา มีให้เลือกหลากสีเลยทีเดียว เขาก็อธิบายการทำงาน นู้น นี่ นั้น เยอะแยะไปหมด เฮ่อ…สรุปใจความได้ว่าเครื่องนวดสลายไขมัน...ดีมากค่ะพี่ ใช้แล้วเห็นผลเร็ว ราคาประหยัด อะไรประมาณนี้ ซึ่งจริงๆ ราคาที่น้องเขาบอกมาตอนแรกก็พันกว่าบาทน่ะค่ะ แต่บอกลดราคาได้ เหลือไม่ถึงพัน เราก็คิดในใจ “จากความสามารถที่น้องว่ามาทั้งหมดว่าดีซะขนาดนั้น แล้วขายไม่ถึงพันบาทเนี้ยนะ”  ไอ้เราก็ไม่อยากพูดมากเห็นน้องเขาพูดขายให้ซะขนาดนั้น เห็นความตั้งใจ เลยซื้อมา 1 เครื่อง การใช้งานแรกๆ ก็ใช้ดีค่ะ แต่ก็ยังไม่เห็นผลชัดเจนเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้หวังอะไรมากกับเครื่องสลายไขมันที่ราคาไม่ถึงพัน ใช้นวดเล่นเพลินๆ สนุกๆ ค่ะ แต่มันไม่ใช้อย่างงั้นล่ะสิ เพราะพอใช้ต่อไปซักระยะไม่ถึงเดือนเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ดิฉันโดนไฟจากเครื่องนวดสลายไขมันดังกล่าวช๊อตเอาค่ะ ตอนนั้นยังไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่เพราะตกใจรู้สึกชาๆ ตรงขาบริเวณที่ใช้เครื่องนวดอยู่ ผ่านมาซักพักรู้สึกเจ็บตู๊บๆ มีลอยแดงเป็นจ้ำๆ บริเวณที่โดนซ๊อต แต่ก็ไม่ถึงกับผิวไหม้นะค่ะ แต่ค่อยข้างเจ็บอยู่ และก็ตื่นมาก ตั้งแต่นาทีนั้นเลิกใช้เลยค่ะเครื่องนี้ เกลียดเลย ที่เล่าเรื่องนี้ให้ฟังก็เพื่ออยากจะเตือนภัยให้กับคน ที่ชอบใช้เครื่องนวดสลายไขมันนะค่ะ

ฉันไม่ได้บอกว่าเครื่องนวดสลายไขมันทุกเครื่องจะเลวร้ายเสมอไปแต่ควรเลือกให้ดีๆ ดูความน่าเชื่อถือของคนขาย ดูรุ่นสินค้า ดูการรับประกัน และที่สำคัญอย่าเห็นแก่เพียงแค่ว่าเป็นของราคาไม่กี่บาทค่ะ เพราะอาจเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้นกับตัวท่านเองอย่างที่เกิดกับฉันก็ได้ หลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้นฉันก็เล่าให้คนที่เอาเจ้าเครื่องนวดสลายไขมันตัวนี้มาขายให้ฟัง น้องเขาก็เสียใจค่ะ บอกว่าเดี๋ยวจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ดิฉันเลยบอกไปว่า “อย่าเลยค่ะคุณน้อง พี่เกรงใจจจจ ^^!” (จริงๆ เข็ด) แต่ทุกวันนี้ดิฉันก็ยังมีใช้อยู่บ้างนะค่ะแต่เป็นอันที่ดีกว่าของเดิมเยอะค่ะ ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร ควบคู่กับซื้อเครื่องออกกำลังกายมาใช้ที่บ้านกลับบ้านดึกก็ฟิตเนสตอนดึกนั้นแร่ะค่ะสนุกดี

จากวันนั้นจนวันนี้ก็เป็นเวลาเกือบปี ดิฉันมีสุขภาพและร่างกายที่ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนพอสมควร ความพอดีของฉันก็คือการใช้เครื่องสลายไขมันควบคู่กับการออกกำลังกายค่ะ จะทำให้เราหุ่นเพรียว และมีสุขภาพดีพร้อมกันไปในคราวเดียวค่ะ สุดท้ายนี้ก็ขอฝากทิ้งไว้ให้กับผู้หญิง ที่มีปัญหาเรื่องหุ่นไม่เซ็กส์ซี่ รูปร่างไม่ผอมเพรียว เป๊ะ ดังใจและกำลังคิดที่จะใช้เครื่องนวดสลายไขมันเป็นทางออกว่า ให้เดินทางสายกลางค่ะ เอาพอดีๆ หาความพอดีของตัวเอง ว่าแบบไหนเหมาะกับไลฟ์สไตล์ของเราเองที่สุด การบริหารร่างกาย การใช้เครื่องนวดสลายไขมัน การควบคุมอาหารให้สมดุลค่ะ และที่สำคัญคือ “ซื้อของอย่าเห็นแก่ว่าเป็นของราคาถูกนะค่ะ” เพราะอาจเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเหมือนกับเราก็ได้ ลองคิดดูถ้าเหตุการณ์นี้เกิดไม่ใช่ที่ขาแต่เป็นที่ใบหน้าหรือที่สำคัญส่วนอื่นล่ะค่ะจะว่ายังไง สุดท้านี่ก็ขอให้โชคดี หุ่นผอมเพรียวทุกคนค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2015, 12:17:02 โดย golfpow »

ออฟไลน์ kong11

• Hero Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 195

ออฟไลน์ หนุ่มทิพย์99

• Hero Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 894
  • หนุ่มคนนี้ ดวงดีที่สุด

• *
สุดยอดไปเลย ขอบตุณมาก

• *

• *

• *
ยอกเยี่ยมที่สุด

• *

• *
ขอบคุณมากเลยครับ

• *
ขอบคุณจริงๆครับ

• *
บทความดีมีสาระมากครับ

• *
ใช้งานแล้วเห็นผลได้ จริง ค่ะ ตัวนี้

• *
สุดยอดจริงๆ ค่ะ ตัวนี้

• *
ลูกค้าทุกคนที่ใช้พอใจมากค่ะ เครื่องตัวนี้

• *

ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

FaceBook Comment

ประกาศ ! : การเล่นหวยมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูล ทางชมรมหวยบนดิน ไม่สนับสนุนการกระทำใดๆที่ไม่ถูกต้องตามกฏหมาย ข้อความที่ถูกพิมพ์ หรือเผยแพร่ออกจากเว็บบอร์ด ชมรมหวยบนดิน แห่งนี้ ถือเป็น ความคิดเห็นส่วนบุคคลทั้งสิ้น ซึ่งทางเว็บไซต์ huaybondin.net จะ ไม่รับผิดชอบ ต่อสิ่งที่เกิดขึ้น อันเป็นเหตุมาจากการพิมพ์จากทางผู้ใช้ และสมาชิก แต่อย่างไรก็ตามถ้าหาก ท่านใดพบ ข้อความที่เป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม ได้ถูกเผยแพร่ลงในเว็บไซต์ อาทิเช่น คำพูดที่ลบหลู่ ดูหมิ่นต่อ ความมั่นคงของชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ รวมไปถึงการเผยแพร่รูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ สิ่งผิดกฏหมายต่างๆ กรุณาแจ้ง ทางทีมงาน มาได้ที่ webmaster@huaybondin.net ซึ่งเราจะรีบดำเนินการลบโดยเร็วที่สุด ...