ร่าง
พฤษภาคม 27, 2018, 06:20:36สมาชิกล่าสุด: 7sevencute

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่าง  (อ่าน 820 ครั้ง)

ออฟไลน์ aglow

• Hero Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 856
ร่าง
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 23:00:14 »

"พูดอะไรของนายเนี่ยโชค ไม่เห็นรู้เรื่องเลย" เฟิร์นตอบกลั้วหัวเราะ เมื่อผมพยายามจะบอกให้เธอระวังตัว อย่าอยู่ใกล้อ้อมนัก ผมไม่รู้จะพูดอย่างไรให้เข้าใจ ว่านี่เรื่องบ้าอะไร แต่ก็พยายามภาวนาให้ทั้งหมดนี่เป็นผมที่คิดไปเอง ไม่ได้ร้ายแรงอย่างที่กลัว

เรื่อง เริ่มเมื่อราวเดือนก่อน ตอนนั้นหลังคาบพละ อากาศร้อนมากผมแอบไปนอนเหยียดยาวอยู่ใต้ต้นไม้ข้างสนาม จู่ๆ ก็รู้สึกว่ามีใครบางคนมานั่งลงข้างๆ จึงลืมตาขึ้น ตอนนั้นผมประหลาดใจพอสมควรที่เห็น "อ้อม" เพื่อนหญิงร่วมห้องที่เงียบและแทบไม่คุยเล่นหัวกับใครมานั่งข้างๆ ดูจะผิดปกติเอามากๆ "เอ่อ อ้อมมีอะไรหรือเปล่า"

อ้อมยกมือ ขึ้นลูบแผลเป็นนูนใหญ่ที่ริมคาง เป็นกิริยาที่เธอมักจะเผลอทำโดยไม่รู้ตัว สบตาผมแวบหนึ่ง แล้วก็พูดออกมาเรียบๆ ราวกับสิ่งที่พูดเป็นเรื่องแสนจะธรรมดา "เราชอบเธอ เป็นแฟนเราได้ไหม" ผมเห็นใบหน้าใต้แว่นสายตาแดงซ่านอยู่วูบหนึ่ง แต่ตัวผมเองกลับขนลุกซู่ ไม่ใช่ว่าจะรังเกียจเธอหรืออะไร แต่ออกจะตกใจมากกว่า

"โอ้โห อ้อมพูดตรงๆ แบบนี้เลยเหรอ"

"ว่า ไงล่ะ เป็นแฟนเราได้ไหม" เธอหันมามองหน้าจริงจังรอคำตอบ อ้อมเป็นเด็กเรียนที่ดูเคร่งเครียดแต่ก็ไม่คิดว่าเธอจะจริงจังไปเสียทุก เรื่องอย่างนี้ ตอนนั้นผมพยายามหาทางเอาตัวรอด รีบบอกเธอว่าไม่ได้รังเกียจเธอ แต่มีคนที่ชอบอยู่แล้ว พออ้อมถามว่าใคร สมองผมวิ่ง เร็วจี๋ จนเจอใบหน้าแรกที่แวบเข้ามาในหัว

"เฟิร์น ไง" เฟิร์นคือเพื่อนหญิงอีกคนที่อยู่ห้องเดียวกัน แต่การที่จะมีใครต่อใครชอบเธอไม่ใช่เรื่องน่าแปลก เพราะเธอเป็นดาวโรงเรียน สวยระดับดาราวัยรุ่น

อ้อมหน้าสลด เธอลูบแผลเป็นนั่นอีกแล้ว "เพราะเราไม่สวยใช่ไหม" ผมส่ายหน้า แต่เธอกลับไม่ยอมหยุด "แล้วเราต้องทำยังไง โชคถึงจะชอบเรา"

ผม มองไปทางเพื่อนๆ ที่กำลังเดินเข้ามา รีบพูดมั่วซั่ว ออกไปเพื่อจบเรื่องนี้ก่อนที่ใครจะมาได้ยินแล้วเอาทั้งผมและอ้อมไปล้อเลียน เป็นตัวตลก "ก็ เราบอกแล้วไงว่าเราชอบเฟิร์น ถ้าจะให้เราชอบอ้อม อ้อมก็ต้องเป็นเฟิร์นนั่นแหละ"

อ้อมทำหน้าเหมือนจะร้องไห้ แต่จู่ๆ ดวงตาของเธอก็ดูแข็งกร้าวขึ้น "แค่เป็นเฟิร์นก็พอใช่ไหม"

หลัง จากนั้นจากคนที่ไม่ค่อยพูดจากับใคร ผมเริ่มสังเกตเห็นอ้อมเข้าไปตีสนิทกับกลุ่มเฟิร์นมากขึ้น ผมเห็นแววตาของอ้อมตอนที่แอบมองเฟิร์นลับหลัง นั่นไม่ใช่แววตาแห่งความริษยาเท่านั้น ผมหนาวเยือกขึ้นมา เมื่อเห็นยิ้มบางๆ ที่มุมปากของอ้อม เหมือนเธอกำลังคิดเรื่องน่ากลัวอะไรสักอย่าง

มีเพื่อนเล่าให้ฟังว่าเคยเห็นเธอพกของแปลกๆ ติดตัวหลายครั้งเวลาสอบ บางคนว่าบ้านเธอเป็นพวกเล่นคุณไสยและมีเครื่องรางมากมาย

เฟิร์น เป็นคนสวยน่ารักสดใสและออกจะซื่อๆ เมื่อเห็นอ้อมเข้ามาตีสนิท เธอก็ตื่นเต้นไปกับเพื่อนสนิทคนใหม่ ดูเหมือนทั้งคู่จะแชร์หลายๆ อย่างด้วยกัน ผมเริ่มสังเกตเห็นอ้อมใช้ของใช้ส่วนตัวบางอย่างที่เฟิร์นให้ เช่น พวกปากกา โบว์ผูกผม ส่วนเฟิร์นก็เริ่มพกเครื่องรางหน้าตาประหลาด

ผมแอบหาจังหวะถามอ้อมด้วยความกังวล ว่ากำลังจะทำอะไรกันแน่

"เฟิร์น ก็มีเรื่องที่อยากจะสมหวังอยู่เหมือนคนอื่นๆ นั่นแหละ เราก็แค่ช่วยเหลือเท่าที่จะทำได้" แต่ในเนื้อเสียงนั้นเย็นและแฝงไว้ด้วยบางอย่างที่ผมรู้สึกถึงอันตราย "อย่าทำอะไรเฟิร์นนะ" ผมร้องขอเสียงสั่นๆ ตอนนั้นอ้อมก็แค่ยิ้มน้อยๆ แล้วจากไป

ผ่านไปราวเดือนหนึ่ง ผมไม่เข้าใจว่าผู้หญิงสองคนนี้เล่นอะไรกัน แต่ดูเหมือนว่า อ้อมจะพยายามทำตัวเหมือนเฟิร์นเกือบทุกอย่าง ทั้งข้าวของเครื่องใช้ กิริยาท่าทาง วิธีมัดผม จนดูไกลๆ ราวกับฝาแฝด ผมสังหรณ์ใจพยายามเตือนเฟิร์น แต่เธอไม่เชื่อแถมยังเห็นเป็นเรื่องตลก

เที่ยงวันนั้นท่าม กลางสายตานักเรียนมากมาย เฟิร์นและอ้อมปรากฏตัวที่ดาดฟ้าตึกเรียน ดูเหมือนทั้งสองกำลังทะเลาะกัน มีการยื้อยุดฉุดกระชาก อ้อมร้องไห้เหมือนคนบ้าพยายามทุบตีตะคอกใส่เฟิร์น ก่อนที่จะเสียหลักร่วงลิ่วลงมากระแทกพื้นด้านล่าง

หลังเสียงหวีดร้อง พวกเราหลายคนวิ่งขึ้นไปบนดาดฟ้า เฟิร์นกำลังทรุดตัวปิดหน้าร้องไห้

"โชค ช่วยเราด้วย" เฟิร์นร้องไห้สะอึกสะอื้นโผเข้ามาเกาะแขนผม "เราไม่ได้ตั้งใจจริงๆ อ้อมจะฆ่าเรา เราแค่พยายามป้องกันตัวเอง"

ผมพยายามควบคุมสติ "ไม่เป็นไรเฟิร์น มีเพื่อนๆ เห็นเหตุการณ์หลายคน ทุกคนจะเป็นพยานให้ เฟิร์นไม่ได้มีเจตนาทำร้ายอ้อม"

เฟิร์นพยักหน้า "ขอบคุณนะโชค" ผมรู้สึกวาบในใจพิลึก เฟิร์นทำไมเลือกพุ่งมาหาผมทั้งที่มีเพื่อนสนิทยืนอยู่อีกหลายคน

ราว ครึ่งชั่วโมงต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้ามาล้อมรอบบริเวณและกันคนอื่นออกไป เด็กสาวดาวโรงเรียนเดินขึ้นรถตำรวจพร้อมอาจารย์และผู้ปกครอง เธอชำเลืองมาที่ผมด้วยสายตาประหลาด แทนที่จะตื่นกลัวผมกลับเห็นร่องรอยของความยินดีเจือจางอยู่ในหยาดน้ำตานั้น

ก่อนประตูรถจะปิดลง ผมใจร่วงวูบ อยากตะโกนร้องออกมาดังๆ ด้วยเหตุผลที่คงมีแต่ผมเท่านั้นที่เข้าใจ

ผมทันได้เห็นเธอยกมือขึ้นลูบคางในบริเวณเดียวกับที่อ้อมเคยลูบแผลเป็นของเธอ

ออฟไลน์ kong11

• เกณฑ์จะถูกหวย : 195
Re: ร่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 05:09:25 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนุ่มทิพย์99

• เกณฑ์จะถูกหวย : 894
  • หนุ่มคนนี้ ดวงดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 10:03:01 »
ขอบคุณมากครับ

ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 10:03:01 »

FaceBook Comment

ประกาศ ! : การเล่นหวยมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูล ทางชมรมหวยบนดิน ไม่สนับสนุนการกระทำใดๆที่ไม่ถูกต้องตามกฏหมาย ข้อความที่ถูกพิมพ์ หรือเผยแพร่ออกจากเว็บบอร์ด ชมรมหวยบนดิน แห่งนี้ ถือเป็น ความคิดเห็นส่วนบุคคลทั้งสิ้น ซึ่งทางเว็บไซต์ huaybondin.net จะ ไม่รับผิดชอบ ต่อสิ่งที่เกิดขึ้น อันเป็นเหตุมาจากการพิมพ์จากทางผู้ใช้ และสมาชิก แต่อย่างไรก็ตามถ้าหาก ท่านใดพบ ข้อความที่เป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม ได้ถูกเผยแพร่ลงในเว็บไซต์ อาทิเช่น คำพูดที่ลบหลู่ ดูหมิ่นต่อ ความมั่นคงของชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ รวมไปถึงการเผยแพร่รูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ สิ่งผิดกฏหมายต่างๆ กรุณาแจ้ง ทางทีมงาน มาได้ที่ webmaster@huaybondin.net ซึ่งเราจะรีบดำเนินการลบโดยเร็วที่สุด ...