ฝันเห็นปลาปะหลาด ช่วยแปลด้วยค่ะ
ธันวาคม 17, 2017, 04:19:29สมาชิกล่าสุด: ryhugrak

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันเห็นปลาปะหลาด ช่วยแปลด้วยค่ะ  (อ่าน 1905 ครั้ง)

ออฟไลน์ nii

• Jr. Member
  • **
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 29
ฝันเห็นปลาปะหลาด ช่วยแปลด้วยค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 13:25:57 »
ฝันว่าไปวัดแห่งหนึ่งในหมู่บ้าน วัดนั้นมีพื้นที่กว้าง เป็นตลาดขายของ ทีนี้ก็มีแม่ค้าขายปลา เราก็ไปซื้อปลา บอกเอาครึ่งโล เขาก็จับปลาใส่ถุงให้เรา ซึ่งปลานั้น มีแต่หาง ขนาดใหญ่มากเท่าหางจรเข้ได้ หนังปลาสีเขียวอมเหลือง หนังหนา ในฝันเรายังตกใจว่าปลาอะไร ไม่เคยเห็น ทีนี้เราก็เดินถือถุงหิ้วเดินไปผ่านผู้คน ก็มีผู้หญิงคนนึง มาชี้ๆที่ปลาเรา มันมีรูๆนึง รูไม่ใหญ่ เท่าปลายนิ้วก้อย อยุ่ในปลา แถวส่วนที่ถูกตัด ชี้ตลอด ไม่ยอมเลิก เราเลยตัดรำคาญยกปลาให้ผู้หญิงคนนั้นไปเลย

ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 13:25:57 »

ออฟไลน์ nii

• **
Re: ฝันเห็นปลาปะหลาด ช่วยแปลด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 18:05:06 »
ดูทำนายเขาว่าจะมีโชคค่ะ
หาง นี่เลข 5 หรือ 6 คะ แล้ว ปลานี่ 8 ใช่มั้ยคะ
บางตำราบอก 53,60 หรือ 17 57 58

ออฟไลน์ Opar

• Hero Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 221
Re: ฝันเห็นปลาปะหลาด ช่วยแปลด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 21:03:07 »
ขอบคุณค่ะ. 580.51 58 มี 5-8-1-0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2017, 19:56:10 โดย Opar »

ออฟไลน์ nii

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 21:11:46 »
ขอบคุณมากค่า

ออฟไลน์ nii

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 13:46:52 »
เมื่อคืนก็ฝัน ว่าขับรถจะกลับบ้าน ทีนี้ทางข้างหน้าเป็นดินเละๆ เลยได้ลวรถไป เห็นคุณลุงยืนหาปลาอยู่ เราเลยลงไปจับปลาด้วย ทีนี้มีไม้ยาวๆ แล้วปลายเป็นตาข่าย เราก็เลยเอามาช้อนปลา ได้ปลาเต็มตาข่ายเลยค่ะ ปลาตัวเล็กๆ สีออกขาวๆ เงินๆ แต่หลายตัวมาก ในฝันดีใจมากจับปลาได้เยอะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 16:13:31 »
เมื่อคืนก็ฝัน ว่าขับรถจะกลับบ้าน ทีนี้ทางข้างหน้าเป็นดินเละๆ เลยได้ลวรถไป เห็นคุณลุงยืนหาปลาอยู่ เราเลยลงไปจับปลาด้วย ทีนี้มีไม้ยาวๆ แล้วปลายเป็นตาข่าย เราก็เลยเอามาช้อนปลา ได้ปลาเต็มตาข่ายเลยค่ะ ปลาตัวเล็กๆ สีออกขาวๆ เงินๆ แต่หลายตัวมาก ในฝันดีใจมากจับปลาได้เยอะ

ขอบคุณค่ะ. ฝัน.จับปลาเป็นความฝันที่แม่นยำค่ะ.จะได้รับโชคลาภค่ะ. จับปลาได้มากตะได้ลาภมากค่ะ.
จะซื้อเลขไรคะจะได้ตามด้วย. อิอิ

ออฟไลน์ patsanan.s

• สมาชิกใหม่
  • *
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 19:40:24 »
ปลานี่น่าจะมี 8  หรือเปล่าค่ะ. คนฝันซื้อเลขอะไรเอ่ย

ออฟไลน์ nii

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2017, 10:07:24 »
ว่าจะซื้อเลข 88 87 ค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2017, 10:09:13 »
ว่าจะซื้อเลข 88 87 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ ขอให้รวยๆ

ออฟไลน์ NAMPUNG1

• Sr. Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 479
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2017, 10:30:54 »
ตาข่ายจับปลา 48 คะ
จับปลา 78

ออฟไลน์ monoct

• เกณฑ์จะถูกหวย : 86
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 16:56:02 »
ฝันว่าไปวัดแห่งหนึ่งในหมู่บ้าน วัดนั้นมีพื้นที่กว้าง เป็นตลาดขายของ ทีนี้ก็มีแม่ค้าขายปลา เราก็ไปซื้อปลา บอกเอาครึ่งโล เขาก็จับปลาใส่ถุงให้เรา ซึ่งปลานั้น มีแต่หาง ขนาดใหญ่มากเท่าหางจรเข้ได้ หนังปลาสีเขียวอมเหลือง หนังหนา ในฝันเรายังตกใจว่าปลาอะไร ไม่เคยเห็น ทีนี้เราก็เดินถือถุงหิ้วเดินไปผ่านผู้คน ก็มีผู้หญิงคนนึง มาชี้ๆที่ปลาเรา มันมีรูๆนึง รูไม่ใหญ่ เท่าปลายนิ้วก้อย อยุ่ในปลา แถวส่วนที่ถูกตัด ชี้ตลอด ไม่ยอมเลิก เราเลยตัดรำคาญยกปลาให้ผู้หญิงคนนั้นไปเลย
ปลาใหญ่ 89 ล่างฝันแม่นแล้วครับ

ออฟไลน์ nii

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 17:26:27 »
ไม่ได้ซื้อ 89 เลยค่ะ คิดว่าเลชดังออกหลายรอบแล้ว เลยซื้อ 88 87 ไม่ถูกเลยค่ะ แต่งวดหน้าจะตามต่อต่ะ อาจไม่ถูกงวดนี้ ;)
ปลาใหญ่ 89 ล่างฝันแม่นแล้วครับ

ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 17:26:27 »

FaceBook Comment

ประกาศ ! : การเล่นหวยมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูล ทางชมรมหวยบนดิน ไม่สนับสนุนการกระทำใดๆที่ไม่ถูกต้องตามกฏหมาย ข้อความที่ถูกพิมพ์ หรือเผยแพร่ออกจากเว็บบอร์ด ชมรมหวยบนดิน แห่งนี้ ถือเป็น ความคิดเห็นส่วนบุคคลทั้งสิ้น ซึ่งทางเว็บไซต์ huaybondin.net จะ ไม่รับผิดชอบ ต่อสิ่งที่เกิดขึ้น อันเป็นเหตุมาจากการพิมพ์จากทางผู้ใช้ และสมาชิก แต่อย่างไรก็ตามถ้าหาก ท่านใดพบ ข้อความที่เป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม ได้ถูกเผยแพร่ลงในเว็บไซต์ อาทิเช่น คำพูดที่ลบหลู่ ดูหมิ่นต่อ ความมั่นคงของชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ รวมไปถึงการเผยแพร่รูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ สิ่งผิดกฏหมายต่างๆ กรุณาแจ้ง ทางทีมงาน มาได้ที่ webmaster@huaybondin.net ซึ่งเราจะรีบดำเนินการลบโดยเร็วที่สุด ...