ฝัน 23/3/2018 หน้า 4
กันยายน 21, 2018, 09:02:50สมาชิกล่าสุด: 7sevencute

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝัน 23/3/2018 หน้า 4  (อ่าน 7021 ครั้ง)

ออฟไลน์ พริกป่น

• Hero Member
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 179
Re: ฝัน 15/3/2018 หน้า 4
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 22:59:28 »
 :rolleyes:    17/3/2018

*****ฝันว่าซักผ้า  แล้วไปเจอรุ่นพี่  โอ้ยนานมากแล้วเขาลาออก   คู่อริอ๋าเลยนะ   อยู่ดีๆฝัน   อ๋าหนะเดินไปซักผ้าที่โรงงานแล้วไปเจอ  อายุ 46 นะถ้าจำไม่ผิด   แล้วในฝันดันไปฝันว่าอ๋าหนะถูกหวย  หวยออก 46 หรือ 64 นี่หละ ในฝันเหมือนจะซื้อตัวเดิมหนั่นหละ 641 146 ประมาณนี้   เห็๋นเขาคุยกันในฝันว่าหวยออกล่างเลข คี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แว๊ะมาทักทายนะครับ 

รัก...จากใจ
กูดไนท์...ครับ

19/3/2018    เมื่อวานอ๋ากำลังปลูกต้นไม้ ร้อนก้ร้อนแต่ชอบ   มีเบอร์แปลกโทรเข้าเครื่อง  ปกติเบอร์ไม่เก็บไว้อ๋าจะไม่รับนะ  แต่รับ  น้าเองอ๋า   อ้าวเปลี่ยนเบอร์รึ๊  ใข่แล้วหละ อิอิ เปลี่ยนก่อน   อ้าวแล้วทำไมเปลี่ยนหละ   ลำคาญเพื่อนๆหนะ   โทรกันเหลือเกิน   อ๋าก็งงเน๊าะ  แล้วก็อดจะถามไม่ได้ว่าเพราะอะไร   น้าถูกรางวัลที่ 3   :confused:   ก็ตัวทะเบียนรถคุณท่านนั่นหละ  น้าจะซื้อ 461  แต่หาซื้อไม่ได้ ได้แต่ 641 หนะ  เจอแจ๊กพ๊อตหลายๆใบอยู่   อู้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   ว่ามาจะให้น้าพาไปเลี้ยงที่ไหน   แม้งวดที่แล้วฝันว่า ร.10 กับขวดเหล้าแล้วท่านให้ตังค์ 500 เห็นบ่นยิ๊กๆๆๆๆ 65 56 ไปหลายๆตังค์   งวดนี้ มา 59 เลย**รางวัลซื้อที่แผง รพ.รามานะครับ 5 ใบ

*****เมื่อคืนวันอาทิตย์ก็ฝันนะ  ฝันว่า  ถือคันเบ็ดจะไปตกปลา   แต่หัวเบ็ดหนะสิมันเกี่ยวไปทั่วๆ  พยายามจะเก็บหัวเบ็ดอยุ่ตั้งนาน  แล้วก็ไม่ได้ตกปลา  กลายเป็นว่าเอาแหมาว่านแทน  จำได้ชัดมากๆ  ตรงว่านลงไปแล้วก็ค่อยๆดึงแหขึ้นเพราะมีปลามันชนอยู่ที่ตีนแห ตึ๊กๆๆๆๆๆๆ   คิดว่าได้ปลาเยอะนะ   แต่พอดึงขึ้นมาได้ปลานิลตัวเท่าฝ่ามือตัวเดียว  แล้วอ๋าก็เก็บปลา  ก็ว่านลงไปใหม่  จะมี 8  อีกรึ๊   แห   หอหีบเขาตีเลขอะไรนะ 5 หรือ 6   แต่เปิดในตำราเหมือนเขาเรียกตาข่ายเลข 4   คงต้องไปเปิดหนังสือทำนายฝันเล่มละล้านที่ร้านอ๋าตอนเย็นๆแล้วมั๊งนี่  เหมือนจะเคยฝันในทำนองนี้นะ :eek:    คิดเล่นๆรวมกับหัวเบ็ดด้วย  เลข 6 สวยนะ  ชอบ 61 63 64  85 86 87
รัก...จากใจ...มอนิ่ง...ครับ

22/3/2018*****เมื่อวานคุยกะคุณเธอหลายๆเรื่อง  เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยจะมีเวลาคุยกันสักเท่าไร   ต่างคนต่างมีงานที่รับผิดชอบมากพอกัน  ไหนจะงานประจำ และงานไม่ประจำ  ก็อดจะแว๊ะเข้าประเด็นว่า  ฝันดีไหมงวดนี้   ฝันค่ะพี่อ๋า  เหมือนจะฝันเห็นเลข 4  ตัวเดียวค่ะ ไม่ใช่สีแดงนะคะ  เป็นสีน้ำเงินค่ะ  จะแม่นไหมคะ    อื้อ   หน้าจะ 45 46 นะคำตอบที่อ๋าคิดไว้ในใจ 

*****เงียบมากๆเลยเน๊าะ เย็นๆ เดี๋ยวอ๋าขอลบดีกว่าหละกัน  อยากจะแว๊ะเข้ามาคุยก็หลังบ้านนะครับ  ว่าจะหยุดโพลสแล้ว  เงียบเหลือเกิน************  ชอบ 6 บน 4 ล่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2018, 22:41:15 โดย พริกป่น »

Re: ฝัน 15/3/2018 หน้า 2
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 23:06:23 »
 :D  คุณเธอก็ถูกหวย 59  นะงวดนี้ 40 บาท  บอกว่า  ติดบ้านเลขที่ไว้เหมือนเดิมจ้า  สองตัวล่างพี่อ๋านั่นหละบอกว่าฝันตกปลา  น้องก็ซื้อ แต่ 86 68 ดูสิ ไม่เห็นจะบอกว่าซื้อ 28 82 เลยนะ  เซ็งจัดๆ  // คุณเธอถูกแทบทุกงวดแต่ถูกน้อยๆ   แต่พี่อ๋าไม่เคยถามนะว่าซื้อเลขอะไรบ้าง   รู้แต่ว่าซื้อไม่เยอะจะขัดลาภกันเปล่าๆ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2018, 23:08:19 โดย พริกป่น »

ออฟไลน์ doublelucky

• Jr. Member
  • **
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 3
Re: ฝัน 15/3/2018 หน้า 2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 23:20:27 »
ขอบคุณมากครับพี่ สุดยอดฝันอีกแล้ว

ออฟไลน์ doublelucky

• Jr. Member
  • **
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 3
Re: ฝัน 22/3/2018 หน้า 4
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 18:12:58 »
อย่าลบนะครับ โอ๋ๆๆๆ

ที่เงียบๆคงตั้งหน้าตั้งตาหาเงินซื้อหวย งวดนี้ไงท่านอ๋า   มีเวลาคงเข้ามาคอมเม้นต์แน่นอน

ขอบคุณมากครับ กูรูด้านตีฝัน อิอิ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 09:21:03 »
23/3/2018

เมื่อคืนฝันว่า  ที่โรงงานมีพนักงานแต่เป็นรับเหมาเข้ามาทำงานเยอะมากๆ    อ๋าก็เดินไปที่ร้านอาหาร   อาหารก็ออกไม่ทัน  ก็เลยเดินออกมาเพราะขี้เกียจรอ   กะว่าจะมาหาอะไรแค่พอลงท้องพออิ่มที่สหกรณ์โอ้ยก็มีแต่น้ำอัดลม  สรุปก็เลยเดินไปที่ห้องพัก(เป็นห้องที่อ๋าขอไว้สำหรับไว้นอนพักผ่อนและเก็บของ  แต่ไม่เคยมาอยู่เก็บของใช้ที่เคยทำงานจากบริษัทเก่าเป็นพวกโต๊ะออฟฟิตตู้สำนักงาน ชั้นหน้งสือ และของสะสม ชอบจัดห้องแบบออฟฟิตครับ )  เปิดประตูห้องไปแล้วก็นอน  พอนอนหลับไปก็ต้องสะดุ้งตื่นว่าลืมซื้อหวย   เหมือนจะเป็นเวลาประมาณบ่ายสองโมงครึ่งแล้ว  อ๋าก็คิดๆว่าจะซื้อกะใครดีนะ  เพราะอยากซื้อหวยมากๆ  แล้วเหมือนจะได้ยินเสียงผู้ชายไม่ทราบว่าใคร  พูดว่า เลข 561  จะซื้อทันไหมนี่เลขดังเพิ่งมา  เออ เท่าท่าแฮะเลขนี้  ปิ้งๆ 61  อยุ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

****ฝันนี้จะเป็นการบอกเหตุหรือเปล่า    เพราะอ๋าตั้งใจจะมาขนของออกจากบริษัทแล้วในเสาร์-อาทิตย์  จ้างพิเศษแม่บ้านไว้สองคนให้ไปช่วยจัดของเข้ากล่องโดยเฉพาะหนังสือเยอะมากๆ   หมายเลขห้องหน้าประตูยังจำไม่ได้นะ  เดี๋ยวเที่ยงๆจะเดินไปดู   เหมือนจะ 311  นี่แหละ ชั้น 3 ห้องที่ 11 หรือ 316 โอ้ยไม่เคยใส่ใจ   สนใจแต่ว่าจะเอาของพวกนี้ไปเก็บไว้ที่ใหม่   ร้านคุณเธอชั้น 3  อิอิ  ก็ยังคิดอีกแหละจะเอาขึ้นไปยังงัย   จะขายเป็นของมือสองก็เสียดายเพราะของพวกนี้มันอยู่คู่กับอ๋ามาตั้งแต่เริ่มเข้ามาทำงาน  รักมาก  มาลำบากตรงหาที่เก็บสะนี่  ที่ร้านของอ๋า  ก็แน่นตั้งแต่ชั้นสองยันชั้นสาม   ที่บ้านก็คุณเธอไม่ยอมให้เอาของไปไว้เด็ดขาด  เน้นความโล่งสบายๆ   บ้านจึงโล่งจริงๆ   แค่แมลงสาบวิ่งก็เห็นหมด  ***ยังไม่รวมของที่บ้านพักคุณเธออีก  หาเวลาและหาสถานที่จัดเก็บ  เห็นก็บ่นๆว่าจะคืนบ้านเหมือนกัน  สงสารรุ่นน้องจบใหม่ๆ 
รัก...จากใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2018, 13:21:30 โดย พริกป่น »

ออฟไลน์ Kone

• สมาชิกใหม่
  • *
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 13:37:52 »
23/3/2018

เมื่อคืนฝันว่า  ที่โรงงานมีพนักงานแต่เป็นรับเหมาเข้ามาทำงานเยอะมากๆ    อ๋าก็เดินไปที่ร้านอาหาร   อาหารก็ออกไม่ทัน  ก็เลยเดินออกมาเพราะขี้เกียจรอ   กะว่าจะมาหาอะไรแค่พอลงท้องพออิ่มที่สหกรณ์โอ้ยก็มีแต่น้ำอัดลม  สรุปก็เลยเดินไปที่ห้องพัก(เป็นห้องที่อ๋าขอไว้สำหรับไว้นอนพักผ่อนและเก็บของ  แต่ไม่เคยมาอยู่เก็บของใช้ที่เคยทำงานจากบริษัทเก่าเป็นพวกโต๊ะออฟฟิตตู้สำนักงาน ชั้นหน้งสือ และของสะสม ชอบจัดห้องแบบออฟฟิตครับ )  เปิดประตูห้องไปแล้วก็นอน  พอนอนหลับไปก็ต้องสะดุ้งตื่นว่าลืมซื้อหวย   เหมือนจะเป็นเวลาประมาณบ่ายสองโมงครึ่งแล้ว  อ๋าก็คิดๆว่าจะซื้อกะใครดีนะ  เพราะอยากซื้อหวยมากๆ  แล้วเหมือนจะได้ยินเสียงผู้ชายไม่ทราบว่าใคร  พูดว่า เลข 561  จะซื้อทันไหมนี่เลขดังเพิ่งมา  เออ เท่าท่าแฮะเลขนี้  ปิ้งๆ 61  อยุ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

****ฝันนี้จะเป็นการบอกเหตุหรือเปล่า    เพราะอ๋าตั้งใจจะมาขนของออกจากบริษัทแล้วในเสาร์-อาทิตย์  จ้างพิเศษแม่บ้านไว้สองคนให้ไปช่วยจัดของเข้ากล่องโดยเฉพาะหนังสือเยอะมากๆ   หมายเลขห้องหน้าประตูยังจำไม่ได้นะ  เดี๋ยวเที่ยงๆจะเดินไปดู   เหมือนจะ 311  นี่แหละ ชั้น 3 ห้องที่ 11 หรือ 316 โอ้ยไม่เคยใส่ใจ   สนใจแต่ว่าจะเอาของพวกนี้ไปเก็บไว้ที่ใหม่   ร้านคุณเธอชั้น 3  อิอิ  ก็ยังคิดอีกแหละจะเอาขึ้นไปยังงัย   จะขายเป็นของมือสองก็เสียดายเพราะของพวกนี้มันอยู่คู่กับอ๋ามาตั้งแต่เริ่มเข้ามาทำงาน  รักมาก  มาลำบากตรงหาที่เก็บสะนี่  ที่ร้านของอ๋า  ก็แน่นตั้งแต่ชั้นสองยันชั้นสาม   ที่บ้านก็คุณเธอไม่ยอมให้เอาของไปไว้เด็ดขาด  เน้นความโล่งสบายๆ   บ้านจึงโล่งจริงๆ   แค่แมลงสาบวิ่งก็เห็นหมด  ***ยังไม่รวมของที่บ้านพักคุณเธออีก  หาเวลาและหาสถานที่จัดเก็บ  เห็นก็บ่นๆว่าจะคืนบ้านเหมือนกัน  สงสารรุ่นน้องจบใหม่ๆ 
รัก...จากใจ
  ชอบฝันนี้ค่ะ เพราะเมื่อคืนฝันว่าขับรถไปโคราช แต่ไปทางตรงที่ไม่มีอยู่จริงแต่ก็ขับไปถึงแบบง่ายและเร็ว ทะเบียน 6815 ถุกมา 2 งวดแล้ว 15  :cool: :cool:

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 15:55:30 »
23/3/2018

รัก...จากใจ
  ชอบฝันนี้ค่ะ เพราะเมื่อคืนฝันว่าขับรถไปโคราช แต่ไปทางตรงที่ไม่มีอยู่จริงแต่ก็ขับไปถึงแบบง่ายและเร็ว ทะเบียน 6815 ถุกมา 2 งวดแล้ว 15  :cool: :cool:

:rolleyes: :D :D   ดีจังถูกมาสองงวดแล้ว  ขอบคุณมากๆครับที่นำฝันดีๆมาแบ่งปันครับ // คนจะมีโชค  จะฉุดจะรั้งยังงัยก็ฉุดกันไม่อยู่เน๊าะคุณ    แอบอิจฉานิดๆและดีใจด้วยนะครับ   ,  ถามความเห็นบ้างสิครับ   ว่า  ถ้าเลข 7 จะมาควรจะคู่กับเลขอะไรครับ   นั่งคุยกะน้องๆที่ทำงานเห้นชอบเลข 7 กันหลายคน  ก็เลยนึกชอบๆขึ้นมาครับ   ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2018, 16:20:49 โดย พริกป่น »

ออฟไลน์ Kone

• สมาชิกใหม่
  • *
  • เกณฑ์จะถูกหวย : 1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 09:19:38 »
23/3/2018

รัก...จากใจ

:rolleyes: :D :D   ดีจังถูกมาสองงวดแล้ว  ขอบคุณมากๆครับที่นำฝันดีๆมาแบ่งปันครับ // คนจะมีโชค  จะฉุดจะรั้งยังงัยก็ฉุดกันไม่อยู่เน๊าะคุณ    แอบอิจฉานิดๆและดีใจด้วยนะครับ   ,  ถามความเห็นบ้างสิครับ   ว่า  ถ้าเลข 7 จะมาควรจะคู่กับเลขอะไรครับ   นั่งคุยกะน้องๆที่ทำงานเห้นชอบเลข 7 กันหลายคน  ก็เลยนึกชอบๆขึ้นมาครับ   ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ
  ถ้า 7 มา ก็ชอบ 5 นะค๊ะ  75 

ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 24, 2018, 09:19:38 »

FaceBook Comment

ประกาศ ! : การเล่นหวยมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูล ทางชมรมหวยบนดิน ไม่สนับสนุนการกระทำใดๆที่ไม่ถูกต้องตามกฏหมาย ข้อความที่ถูกพิมพ์ หรือเผยแพร่ออกจากเว็บบอร์ด ชมรมหวยบนดิน แห่งนี้ ถือเป็น ความคิดเห็นส่วนบุคคลทั้งสิ้น ซึ่งทางเว็บไซต์ huaybondin.net จะ ไม่รับผิดชอบ ต่อสิ่งที่เกิดขึ้น อันเป็นเหตุมาจากการพิมพ์จากทางผู้ใช้ และสมาชิก แต่อย่างไรก็ตามถ้าหาก ท่านใดพบ ข้อความที่เป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม ได้ถูกเผยแพร่ลงในเว็บไซต์ อาทิเช่น คำพูดที่ลบหลู่ ดูหมิ่นต่อ ความมั่นคงของชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์ รวมไปถึงการเผยแพร่รูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ สิ่งผิดกฏหมายต่างๆ กรุณาแจ้ง ทางทีมงาน มาได้ที่ webmaster@huaybondin.net ซึ่งเราจะรีบดำเนินการลบโดยเร็วที่สุด ...