ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย
16/9/2019 - รุ่นเครื่องปริ้น

+- ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย (https://www.huaybondin.net)
+-- บอร์ด: สาระและความบันเทิง (https://www.huaybondin.net/forum-6.html)
+--- บอร์ด: ห้องดูดวงและทำนายฝัน (https://www.huaybondin.net/forum-14.html)
+--- กระทู้: 16/9/2019 (/thread-993430.html)

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

16/9/2019 - ยก1 - 09-02-2019

1/9/2019  
อ๋า...ว่า  เด่น...เด่นอย่างเวอร์ๆ

42 34 // 46 47 

RE: 16/9/2019 - พี่โบตั๋นและน้องไตตั้น - 09-02-2019

สวัสดีคะคุณอ๋า เด่นแบบไหน ยังไงน้อ เล่ามาค่ะ ๆรออ่านอยู่นะค่ะ อยากอ่านมากกกกกกก Rolleyes

RE: 16/9/2019 - ยก1 - 09-02-2019

วันนี้อ๋า  มาทำงานแต่เช้า  มาถึง ม.ก็เจ็ดโมงกว่าๆ  ระหว่างทางก็อัดกาแฟดำอเมซอลอย่างเข้ม  ขับไปก็จุ๊บๆขมๆหวานๆให้ชื่นใจ  เป็นครั้งที่สี่แล้วที่อ๋าซื้อเป็นคนแรกของร้าน  น้องคนขายน่ารักบอกว่าพี่ค่ะ  น้ำยังไม่ร้อนเลยค่ะพี่  เป็นคำพูดเชิงแซว  อื้อเน๊าะ  พอมาถึงก็มองรายงานที่นักศึกษานำมากองไว้ตั้งแต่เมื่อวานเพราะหมดคาบอ๋าก็รีบกลับเรื่องหวยๆ  ว้า  ด้วยความที่ตื่นแต่เช้า  เพราะเป็นจันทร์แรกที่เคยมาตื่นตั้งแต่ตี 5.00am.  ง่วงหน่ะสิ  ขนาดกาแฟอย่างเข้มยังเอาไม่อยู่   

หลับ  แล้วก็ฝัน  ฝัน ฝันว่า  อ๋าขับรถคันใหม๋  ตามทะเบียนเลย 1**4234  ขับอย่างเร็ว   ขับอย่างไรรถมันก็ไต่ฟุตบาท  ก็ต้องหักพวงมะลัยลง  ให้ลงมาบนถนน  พอเข้าวงเวียน  มันก็จะวิ่งเข้าไปในวงเวียน  ซึ่งภายในเป็นสวนสาธารณะ  อ๋าก็คิดว่า  รถมันต้องมีอะไรผิดปกติแล้วหล่ะ  จอดตั้งใจจะโทรเรียกรถให้มารากเข้าอู่   ก็สะดุ้งตื่นเพราะเพื่อนอ๋ามาเรียก   อ๋าๆๆๆๆกาแฟกับขนมจ๊ะ  พอสะดุ้งตื่น  ก็ตอบเพื่อนว่ามีกาแฟเย็นแล้วครับเพื่อน  เพื่อนก็ยิ้มๆพร้อมกับพูดว่า  นั่นกาแฟเย็นนี่ของเรากาแฟร้อนจ๊ะ  เราชงอร่อยนะ  ลองๆก่อนขนมด้วยอร่อยมาก  ก็โอเลย  นั่งกินไปก็คุยกันไป  พอเพื่อนอ๋าออกไปเพราะเขาเป็นอาจารย์ประจำต้องไปปฎิบัติหน้าที่  ส่วนอ๋าแค่มือปืนรับจ้าง   ระหว่างนั่งเตรียมตัวเหมือนกัน  แต่ก็หลับอีกแหล่ะ  หลับไปก็ฝันว่า  อ๋าหน่ะ  ไปยืนอยู่บ้านหลังหนึ่งในฝันอ๋าซื้อไว้ เหมือนกับอ๋าเตรียมตัวจะอาบน้ำก็เดินไปหาห้องน้ำใส่เสื้อยืดแต่นุ่งผ้าขนนู๋   เดินหาห้องน้ำไม่เจอ  ก็เข้าใจว่าบ้านหลังนี้คงมีห้องน้ำเดียวคือชั้นล่าง  ก็เดินลงมา  ก็พบว่าบ้านหลังนี้อยู่ใจกลางตลาดเลย  รอบๆบ้านมีตึกแถวและมีผู้คนเดินมาซื้อของกันเต็มไปหมด   อ๋าก็แปลกใจว่าบ้านหลังนี้คงราคาแพงสินะเพราะทำเลดีมากๆ  พร้อมกับยืนสำรวจตัวบ้านหลังนี้อย่างจริงจังว่าเจ้าของบ้านคนเดิมทำไมเขาจึงขายให้อ๋านะ  มีอะไรหรือเปล่า  แล้วอ๋าทำไมซื้อได้  ก็มีแต่เครื่องหมายคำถามให้กับตัวเอง  ถ้าแบบนี้อ๋าจะต้องค้าขายเพราะทำเลสวยอย่างเว้อๆ   แล้วก็ตื่น   ตื่นมา  ก็คิดว่า   เลข  4 นะๆๆๆๆๆๆๆ Shy

***ก็กลัวไม่มีคนอ่าน  อ๋าก็เลยไม่เล่าครับ  เพราะถ้าอ๋าเล่า  อ๋าจะพิมพ์อย่างเยอะ  ก็ด้วยนิสัยนี่หล่ะ  แต่มีคุณโบตั๋นอยากอ่านก็จัดๆ  อ๋ากลับมาถึงบ้านแล้วตอนนี้ครับ  ง่วงอีกแหล่ะ  เดี๋ยวก็ว่าจะนอนต่อสักพักรอคุณเธอกลับ เย็นๆก้จะมีสมาชิกหวยๆหน้าปากซอยว่าจะเลี้ยงอ๋าโต๊ะใหญ่ๆนะวันนี้   เรื่อง  77  78 นั่นหล่ะเขาได้เยอะเพราะอ๋ากระจายให้กับเจ้ามือคนอื่น  คุณอ๋าาาาา  ใครๆเขาก็ว่าอ๋าจะรวยเป็นล้าน 77 78   แต่อ๋าใส่ไปกับเจ้า 05 06 07 08 หมด อิอิ มั่นใจอย่างแรง  อ๋าไม่ได้ซื้อจั๊กบาทเลขนั่น  เพราะงอลคุณป้าบอกจ่ายครึ่ง  ตัวเองจริงก็ซื้อได้ ก็ซื้อกับเจ้าอื่น  แต่คำว่าจ่ายครึงของคุณป้านี่หล่ะมันหลอน

RE: 16/9/2019 - นิมิตร - 09-02-2019

Rolleyes รายงานตัวครับ อ่านจบนะครับ กลัวคุณอ๋าไม่เชื่อ

RE: 16/9/2019 - ยก1 - 09-02-2019

Rolleyes รักมากครับ  มีกำลังใจมากๆในการเล่าครับคุณ...นิมิตร  

RE: 16/9/2019 - tumtum - 09-02-2019

(09-02-2019, 03:46 PM)ยก1 เขียน:  วันนี้อ๋า  มาทำงานแต่เช้า  มาถึง ม.ก็เจ็ดโมงกว่าๆ  ระหว่างทางก็อัดกาแฟดำอเมซอลอย่างเข้ม  ขับไปก็จุ๊บๆขมๆหวานๆให้ชื่นใจ  เป็นครั้งที่สี่แล้วที่อ๋าซื้อเป็นคนแรกของร้าน  น้องคนขายน่ารักบอกว่าพี่ค่ะ  น้ำยังไม่ร้อนเลยค่ะพี่  เป็นคำพูดเชิงแซว  อื้อเน๊าะ  พอมาถึงก็มองรายงานที่นักศึกษานำมากองไว้ตั้งแต่เมื่อวานเพราะหมดคาบอ๋าก็รีบกลับเรื่องหวยๆ  ว้า  ด้วยความที่ตื่นแต่เช้า  เพราะเป็นจันทร์แรกที่เคยมาตื่นตั้งแต่ตี 5.00am.  ง่วงหน่ะสิ  ขนาดกาแฟอย่างเข้มยังเอาไม่อยู่   

หลับ  แล้วก็ฝัน  ฝัน ฝันว่า  อ๋าขับรถคันใหม๋  ตามทะเบียนเลย 1**4234  ขับอย่างเร็ว   ขับอย่างไรรถมันก็ไต่ฟุตบาท  ก็ต้องหักพวงมะลัยลง  ให้ลงมาบนถนน  พอเข้าวงเวียน  มันก็จะวิ่งเข้าไปในวงเวียน  ซึ่งภายในเป็นสวนสาธารณะ  อ๋าก็คิดว่า  รถมันต้องมีอะไรผิดปกติแล้วหล่ะ  จอดตั้งใจจะโทรเรียกรถให้มารากเข้าอู่   ก็สะดุ้งตื่นเพราะเพื่อนอ๋ามาเรียก   อ๋าๆๆๆๆกาแฟกับขนมจ๊ะ  พอสะดุ้งตื่น  ก็ตอบเพื่อนว่ามีกาแฟเย็นแล้วครับเพื่อน  เพื่อนก็ยิ้มๆพร้อมกับพูดว่า  นั่นกาแฟเย็นนี่ของเรากาแฟร้อนจ๊ะ  เราชงอร่อยนะ  ลองๆก่อนขนมด้วยอร่อยมาก  ก็โอเลย  นั่งกินไปก็คุยกันไป  พอเพื่อนอ๋าออกไปเพราะเขาเป็นอาจารย์ประจำต้องไปปฎิบัติหน้าที่  ส่วนอ๋าแค่มือปืนรับจ้าง   ระหว่างนั่งเตรียมตัวเหมือนกัน  แต่ก็หลับอีกแหล่ะ  หลับไปก็ฝันว่า  อ๋าหน่ะ  ไปยืนอยู่บ้านหลังหนึ่งในฝันอ๋าซื้อไว้ เหมือนกับอ๋าเตรียมตัวจะอาบน้ำก็เดินไปหาห้องน้ำใส่เสื้อยืดแต่นุ่งผ้าขนนู๋   เดินหาห้องน้ำไม่เจอ  ก็เข้าใจว่าบ้านหลังนี้คงมีห้องน้ำเดียวคือชั้นล่าง  ก็เดินลงมา  ก็พบว่าบ้านหลังนี้อยู่ใจกลางตลาดเลย  รอบๆบ้านมีตึกแถวและมีผู้คนเดินมาซื้อของกันเต็มไปหมด   อ๋าก็แปลกใจว่าบ้านหลังนี้คงราคาแพงสินะเพราะทำเลดีมากๆ  พร้อมกับยืนสำรวจตัวบ้านหลังนี้อย่างจริงจังว่าเจ้าของบ้านคนเดิมทำไมเขาจึงขายให้อ๋านะ  มีอะไรหรือเปล่า  แล้วอ๋าทำไมซื้อได้  ก็มีแต่เครื่องหมายคำถามให้กับตัวเอง  ถ้าแบบนี้อ๋าจะต้องค้าขายเพราะทำเลสวยอย่างเว้อๆ   แล้วก็ตื่น   ตื่นมา  ก็คิดว่า   เลข  4 นะๆๆๆๆๆๆๆ Shy

***ก็กลัวไม่มีคนอ่าน  อ๋าก็เลยไม่เล่าครับ  เพราะถ้าอ๋าเล่า  อ๋าจะพิมพ์อย่างเยอะ  ก็ด้วยนิสัยนี่หล่ะ  แต่มีคุณโบตั๋นอยากอ่านก็จัดๆ  อ๋ากลับมาถึงบ้านแล้วตอนนี้ครับ  ง่วงอีกแหล่ะ  เดี๋ยวก็ว่าจะนอนต่อสักพักรอคุณเธอกลับ เย็นๆก้จะมีสมาชิกหวยๆหน้าปากซอยว่าจะเลี้ยงอ๋าโต๊ะใหญ่ๆนะวันนี้   เรื่อง  77  78 นั่นหล่ะเขาได้เยอะเพราะอ๋ากระจายให้กับเจ้ามือคนอื่น  คุณอ๋าาาาา  ใครๆเขาก็ว่าอ๋าจะรวยเป็นล้าน 77 78   แต่อ๋าใส่ไปกับเจ้า 05 06 07 08 หมด อิอิ มั่นใจอย่างแรง  อ๋าไม่ได้ซื้อจั๊กบาทเลขนั่น  เพราะงอลคุณป้าบอกจ่ายครึ่ง  ตัวเองจริงก็ซื้อได้ ก็ซื้อกับเจ้าอื่น  แต่คำว่าจ่ายครึงของคุณป้านี่หล่ะมันหลอน
ไม่รู้ให้คนอืี่นอ่านด้วยหรือเปล่า  แต่ก็ขโมยอ่านแล้วหละ คุณอ๋ามีหลายบ้านน่ะ บ้านหลังนี้อยู่แถวไหนหน่า  บ้านเลขที่เท่าไรค่ะ ขอบคุณค่ะ(แอบอ่านด้วยคนนะ) อิอิอิ Smile Smile Smile

RE: 16/9/2019 - พารวย4 - 09-02-2019

รายงานตัวค่ะ Smile

RE: 16/9/2019 - ตั๊กกระโต่ง3 - 09-02-2019

บ้านมีบ้านเดียวครับ 59/15  มี 2 ร้าน  52/2  และ 36/4  ครับ  ในฝันไม่รู้ว่าบ้านใครครับในตลาดที่โครราช ในฝันคิดว่าที่นั่นครับคุณพารวย  โพลสไปก็อยากหาเพื่อนคุยครับ   สนุกดีครับ

RE: 16/9/2019 - ตั๊กกระโต่ง3 - 09-02-2019

อ้อ  เปิดมาดูว่ามีใครมาเม้นหรือเปล่า   ก็ลืมนึกว่ามีอีกร้านครับเป็นสามีภรรยากันแล้วต้องรวมด้วยหรือเปล่า  ร้านคุณเธอใจกลางตลาดครับ  เลขที่ 4  ตัวเดียวครับ  เคยเล่าฝันให้เน๊าะที่ร้านคุณเธอ  อ๋าเคยเล่าว่าร้านคุณเธอโดนยกเค้า  หวยออก  40 หรือ 04 นี่หละ  งวดนั้นอ๋าจัดอย่างหนัก  คิดว่าเป็นเลขที่ใบอนุญาติ  เพราะบ้านเลขที่ 4 ตัวเดียว  ว่าไม่ใช่  โฮ้อย่างเซ็ง

RE: 16/9/2019 - ขอหมอนใบ(ที่6)ที่เธอฝันยามหนุน - 09-02-2019

(09-02-2019, 12:46 PM)ยก1 เขียน:  1/9/2019  
อ๋า...ว่า  เด่น...เด่นอย่างเวอร์ๆ

มีความสวยงามทุกตัวค่ะคุณอ๋า..ยัง  Heart 4 อยู่เหมือนกันค่ะ

รวยครับ  งวดนี้  คุณขอหมอนใบที่100   รวยตลอดไป

2/9/2019  

จำวันผิดครับคุณtumtum  ตอบคนผิดนึกว่าคุณพารวยถาม  โทษทีนะครับ  งวงนอนครับ  ตอนนี้นั่งซดเบียร์ครับ เมามันส์มากๆ

RE: 16/9/2019 - พารวย4 - 09-02-2019

บ้านมีหลายหลัง งั้นเอาทะเบียนรถละกันค่ะ จดไว้ก่อน 42 34

RE: 16/9/2019 - First card1 - 09-02-2019

สวัสดีครับคุณอ๋าดีใจที่มาเปิดบ้านสักทีงวดนี้ผมมองว่าเลข4ที่คุณชอบน่าจะติดอยู่หลักหน่วยน่ะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลในฝันที่มาแบ่งปันให้น่ะครับ

คุณfirst  งวดที่ผ่านมาถูกไหมครับ  เห็นคุณfirst  ชอบ  7 บนหน่ะครับ   ขอบคุณมากๆนะครับ  ไม่เคยทิ้งกันครับ Rolleyes

RE: 16/9/2019 - Khaowada - 09-03-2019

ยก1 เขียน:1/9/2019  

/34.   หมานๆจ้า

RE: 16/9/2019 - heng222 - 09-03-2019

อ่าน อ่าน อ่าน แบบนี้ใช่ไหม ที่ว่า นอนหลับฝันดี หลับง่ายซะด้วย  Big Grin Big Grin

RE: 16/9/2019 - ตั๊กโต่ง1 - 09-03-2019

3/9/2019 Rolleyes สวัสดีครับเจ๊   วันนี้  เป็นวันแรกของการทำงานปกติครับ  ต้องงัดห้องทำงานตัวเอง  งัดอย่างยาก งัดสายยู  ตอนอ๋าใส่สายยูอ๋าใช้น๊อตอย่างยาวเพราะกลัวโดนคนอื่นมางัด  กลายเป็นว่าตัวเองเหนื่อยหล่ะสิ     มีเรื่องมาเล่านะ   ฝันๆ  

เจ้   เล่าให้เจ๊สั้นๆครับ   เพราะดูท่าเจ้ไม่ค่อยอ่าน  ชอบแบบตัวเลขสำเร็จ   อ๋าฝันว่าบ้านอ๋าเป็นบ้านปัจจุบันที่อาศัยอยู่ในตอนนี้  ไปอยู่ในกรมทหาร ไปอยู่ในตำแหน่งเดิมของบ้านหลังเก่าที่อ๋าเกิด   บ้านหลังเก่านั้นปัจจุบันลื้อออกหมดแล้วครับ  ตามนโยบายว่าบ้านส่วนตัวที่เข้ามาสร้างในเนื้อที่ทหารให้ลื้อออกหมด   อ๋าก็ยืนมองบ้านหลังนี้พร้อมกับบ่นในใจว่า   ถ้าลื้อออก  จะมีเงินสร้างใหม่หรือนี่   บ้านก็ยังใหม่ๆอยู่นะ  แล้วทำไมพ่ออ๋าไม่ต่อสู้อะไรบางอย่างนะ  เขามีคำสั่งมาก็ปฏิบัติตามคำสั่งเชียวเหรอ  ลูกลานเดือดร้อนนะ  อย่างน้อยก็ควรจะมีค่าลื้อถอนบ้าง   หลายล้านอยู่นะตอนสร้าง  ในฝันหยั่งเสียดายเลย   วิตกอย่างแรงๆ    แล้วอ๋าก็มานั่งบ่นๆให้พวกพี่เขยๆ ที่นั่งอยู่ข้างๆบ้าน  พร้อมกับบอกให้พี่เขยช่วยต่อเติมหลังคาส่วนที่อยู่ใกล้ๆบ้านว่าให้ต่อเติมแบบสูง ใส่หลังคาให้เติมพื้นที่  ความสูงของหลังคาน่าจะ 10 เมตรจากพื้อ  คือสูงมากสามารถคุมบ้านหลังนี้ได้ด้วย  เริ่มมั่วเน๊าะ  จะลื้อบ้านแต่ให้สร้างหลังคามาคลุม  อิอิ   ฟังๆต่อ  เพียบเดียวบ้านอ๋าก็ถูกลื้อหลังคาและหน้าต่างประตูในส่วนที่เป็นไม้ออกหมดหรือแต่โครงบ้าน    อ๋าก็ยืนสังเกตุว่าจะยกโครงบ้านไปที่อื่นจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าโครงสร้าง  จ่ายแต่ค่าขนย้ายสินะ  พอสู้ไหว  แล้วก็ตื่น  

วิเคราะห์ฝัน 
1.บ้านหลังเก่าเป็นบ้านไม้สองชั้นทั้งหลัง  ทาสีโอ๊ค  เป็นทรงราชการไทย  บ้านปัจจุบันเป็นทรงสเปนประยุกต์ทำด้วยอิฐทนไฟหน้าต่างกระจก  
2.บ้่านเลขที่บ้านหลังเก่า  ทาง ทบ.จัดระเบียบบ่อยๆในสมัยนั้น เปลี่ยนสามครั้งครั้งก่อนลื้อจำไม่ได้   บ้านหลังปัจจุบัน 59/15 
3.ทำไมต้องฝันถึงบ้านหลังเก่าแต่ไม่เห็นตัวบ้านนะ  ตัวบ้านเป็นบ้านปัจจุบันตั้งอยู่ในตำแหน่งนั้น  ปัจจุบันเป็นสนามก๊อล์ฟ
4.พ่ออ๋า  ปัจจุบันนอนติดเตียง  งวดที่แล้วถ้าไม่คิดถึง 77 78 ใครเป้น fc อ๋า ก็จะเข้ามาอ่านก่อนที่อ๋าจะลบก็คงจะรู้เน๊าะว่า  อ๋าโพลสไว้เกี่ยวกับพ่อ  ก็คิดว่าหวยตัวเดิมจะมานะ เกิด 2476 อายุ 86 จริงๆ  ก็คิดว่าจะเป็นตัวเดิม เมื่อเช้ามาลื้อๆค้นๆในลิ้นชักโต๊ะดูสำเนาทะเบี่ยนบ้านรุ่นเก่าไม่พบอะไรอยากดูเดือนเกิดนะ ก็ไลน์ถามพี่สาวว่อย่างไรพี่บอกว่า  สค.2476  อ้าวท่านอายุ 87 ปีพอดีนี่ ว้าวฝันเห็นทีไรออกทุกทีก็ลืมคิดเรื่องนี้  นี่ฝันจริงๆจังกว่างวดที่ผ่านมาปัจจุบันสินะ  76 86 87 ไม่กล้าซื้อหน่ะสิ อิอิ  บ้านเลขที่ 59/15 สวยกว่า  ถ้าไม่ติดว่าไปอยู่ในตำแหน่งเดิมของบ้านหลังเก่านะ  จะจัดการเจ้ามือหวยสักหน่อยเอาให้เจ๊งไปเลย  มาทำให้สับสนว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า   หรือเอาแค่คำว่าบ้านก็พอ เลข 4

พอก่อนเน๊าะเจ๊   คิดว่าเจ๊ไม่อ่านแน่ๆ  แกล้งๆเจ๊ให้ปวดตาเล่นครับ  บายยยยย  อ๋าขอไปทำงานนะครับวันนี้ฝนตกปลอยๆทำงานท่ำกลางสายฝนแบบนี้หล่ะเย็นดีจังเลยครับ   บายยยยย  

RE: 16/9/2019 - tumtum - 09-03-2019

(09-03-2019, 10:05 AM)ตั๊กโต่ง1 เขียน:  3/9/2019 Rolleyes สวัสดีครับเจ๊   วันนี้  เป็นวันแรกของการทำงานปกติครับ  ต้องงัดห้องทำงานตัวเอง  งัดอย่างยาก งัดสายยู  ตอนอ๋าใส่สายยูอ๋าใช้น๊อตอย่างยาวเพราะกลัวโดนคนอื่นมางัด  กลายเป็นว่าตัวเองเหนื่อยหล่ะสิ     มีเรื่องมาเล่านะ   ฝันๆ  

เจ้   เล่าให้เจ๊สั้นๆครับ   เพราะดูท่าเจ้ไม่ค่อยอ่าน  ชอบแบบตัวเลขสำเร็จ   อ๋าฝันว่าบ้านอ๋าเป็นบ้านปัจจุบันที่อาศัยอยู่ในตอนนี้  ไปอยู่ในกรมทหาร ไปอยู่ในตำแหน่งเดิมของบ้านหลังเก่าที่อ๋าเกิด   บ้านหลังเก่านั้นปัจจุบันลื้อออกหมดแล้วครับ  ตามนโยบายว่าบ้านส่วนตัวที่เข้ามาสร้างในเนื้อที่ทหารให้ลื้อออกหมด   อ๋าก็ยืนมองบ้านหลังนี้พร้อมกับบ่นในใจว่า   ถ้าลื้อออก  จะมีเงินสร้างใหม่หรือนี่   บ้านก็ยังใหม่ๆอยู่นะ  แล้วทำไมพ่ออ๋าไม่ต่อสู้อะไรบางอย่างนะ  เขามีคำสั่งมาก็ปฏิบัติตามคำสั่งเชียวเหรอ  ลูกลานเดือดร้อนนะ  อย่างน้อยก็ควรจะมีค่าลื้อถอนบ้าง   หลายล้านอยู่นะตอนสร้าง  ในฝันหยั่งเสียดายเลย   วิตกอย่างแรงๆ    แล้วอ๋าก็มานั่งบ่นๆให้พวกพี่เขยๆ ที่นั่งอยู่ข้างๆบ้าน  พร้อมกับบอกให้พี่เขยช่วยต่อเติมหลังคาบ้านส่วนที่อยู่ใกล้ๆบ้านว่าให้ต่อเติมแบบสูง ใส่หลังคาให้เติมพื้นที่  ความสูงของหลังคาน่าจะ 10 เมตรจากพื้อ  คือสูงมากสามารถคุมบ้านหลังนี้ได้ด้วย  เริ่มมั่วเน๊าะ  จะลื้อบ้านแต่ให้สร้างหลังคามาคลุม  อิอิ   ฟังๆต่อ  เพียบเดียวบ้านอ๋าก็ถูกลื้อหลังคาและหน้าต่างประตูในส่วนที่เป็นไม้ออกหมดหรือแต่โครงบ้าน    อ๋าก็ยืนสังเกตุว่าจะยกโครงบ้านไปที่อื่นจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าโครงสร้าง  จ่ายแต่ค่าขนย้ายสินะ  พอสู้ไหว  แล้วก็ตื่น  

วิเคราะห์ฝัน 
1.บ้านหลังเก่าเป็นบ้านไม้สองชั้นทั้งหลัง  ทาสีโอ๊ค  เป็นทรงราชการไทย  บ้านปัจจุบันเป็นทรงสเปนประยุกต์ทำด้วยอิฐทนไฟหน้าต่างกระจก  
2.บ้่านเลขที่บ้านหลังเก่า  ทาง ทบ.จัดระเบียบบ่อยๆในสมัยนั้น เปลี่ยนสามครั้งครั้งก่อนลื้อจำไม่ได้   บ้านหลังปัจจุบัน 59/15 
3.ทำไมต้องฝันถึงบ้านหลังเก่าแต่ไม่เห็นตัวบ้านนะ  ตัวบ้านเป็นบ้านปัจจุบันตั้งอยู่ในตำแหน่งนั้น  ปัจจุบันเป็นสนามก๊อล์ฟ
4.พ่ออ๋า  ปัจจุบันนอนติดเตียง  งวดที่แล้วถ้าไม่คิดถึง 77 78 ใครเป้น fc อ๋า ก็จะเข้ามาอ่านก่อนที่อ๋าจะลบก็คงจะรู้เน๊าะว่า  อ๋าโพลสไว้เกี่ยวกับพ่อ  ก็คิดว่าหวยตัวเดิมจะมานะ เกิด 2476 อายุ 86 จริงๆ  ก็คิดว่าจะเป็นตัวเดิม เมื่อเช้ามาลื้อๆค้นๆในลิ้นชักโต๊ะดูสำเนาทะเบี่ยนบ้านรุ่นเก่าไม่พบอะไรอยากดูเดือนเกิดนะ ก็ไลน์ถามพี่สาวว่อย่างไรพี่บอกว่า  สค.2476  อ้าวท่านอายุ 87 ปีพอดีนี่ ว้าวฝันเห็นทีไรออกทุกทีก็ลืมคิดเรื่องนี้  นี่ฝันจริงๆจังกว่างวดที่ผ่านมาปัจจุบันสินะ  76 86 87 ไม่กล้าซื้อหน่ะสิ อิอิ  บ้านเลขที่ 59/15 สวยกว่า  ถ้าไม่ติดว่าไปอยู่ในตำแหน่งเดิมของบ้านหลังเก่านะ  จะจัดการเจ้ามือหวยสักหน่อยเอาให้เจ๊งไปเลย  มาทำให้สับสนว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า   หรือเอาแค่คำว่าบ้านก็พอ เลข 4

พอก่อนเน๊าะเจ๊   คิดว่าเจ๊ไม่อ่านแน่ๆ  แกล้งๆเจ๊ให้ปวดตาเล่นครับ  บายยยยย  อ๋าขอไปทำงานนะครับวันนี้ฝนตกปลอยๆทำงานท่ำกลางสายฝนแบบนี้หล่ะเย็นดีจังเลยครับ   บายยยยย  
สวัสดีค่ะคุณอ๋า อ่านโพสต์เก่าๆของคุณอ๋าที่ผ่านมาว่ายังไม่จดตัวเลข ไว้ใกล้าถึงวันหวยออกจะย้อนมาดู มันหายไปไหนไม่มีแล้วเสียดายจัง ได้ตอนที่คุณอ๋าสรุปได้ทั้งบนล่างฝันของพ่อตาคุณอ๋ากับคุณนายนั้นแหละขอบคุณนะค่ะ Smile  ต่อไปเวลาอ่านต้องจดบันทึกไว้แล้ว เล่ามาได้เลยชอบอ่านสนุกดีเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง วันฝนตกสอนหนังสือเด็กคงจะง่วงอยากนอนมั้ยหนอ เดียวจดบ้านเลขที่ก่อนแล้วกัน Heart Smile Smile Smile

RE: 16/9/2019 - ตั๊กโต่ง1 - 09-03-2019

เดี๋ยวจัดให้คุณ tumtum  ครับ  อ๋าลบออกหมดแล้วหละ  จะมีที่ในเมลที่อ๋าเคยส่งให้คนอื่นครับ  เข้าไปดูก่อนครับ  อิอิ  กระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้อย่างยาวอย่างเยอะ  Big Grin Big Grin Big Grin   ใครเข้ามาต้องทำใจ  งมหาต่อนเอานะครับ   Shy

24/8/2019

สวัสดีครับ  มีฝันมาให้ช่วยอ่านช่วยตีเป็นเลขครับ

อ๋าฝันเมื่อคืน  1. ฝันว่า ผจก.เก่า  แกลาออกไปทำงานอยู่บริษัทต่างประเทศ  แล้วแกมาลื้อค้นห้องทำงานอ๋า  อ๋าตกใจมากๆ  เพราะว่าของในโต๊ะอ๋าหายหมดเลย  โดยเฉพาะทองคำขาวที่ใช้เป็นเครื่องมือวิเคระห์  อ๋าก็ถาม  ลูกพี่เก่าไปว่า  พี่ๆ  พี่ได้เอาของในลิ้นชักโต๊ะอ๋าไปหรือเปล่าครับ  ลูกพี่เก่าอ๋าก็ทำเป็นหน้าตาซื่อๆว่าไม่นะ  ตอบไปแกก็ยังลื้อของในห้องอ๋าอยู่เหมือนเดิม  อ๋าก้โกรธเพราะรู้อยุ่เต็มอกว่าลูกพี่นั่นหล่ะเป็นคนเอาไป  งั้นจะแจ้งฝ่ายบุคคลนะ  แล้วเขาคงประสานงานแจ้งตำรวจมาสอบอีกที แล้วก็ตื่น  **เรื่องจริงแกก็ให้สามีมาขอก่อนหน้าแล้วนะว่าขอไปใช้ 1 ใบเอาไปยาเครื่องจักร  อ๋าก้ฟังแล้วผิดปกติ  เพราะ  ใบเดียวก็ราคาแสนกว่าบาท  แม้เอาไปยาเครื่องจักรเพราะมันรั่ว  ฟังไม่ขึ้น ก็ตอบไปว่าพี่ๆนี่ของใช้สำหรับวิเคราะห์เคมี  เป็นเกรด เออาบริสุทธิ์มันแพงพี่  อ๋าก็ปฎิเสธไป  ก็มาแอบขอลูกน้องอ๋า  บอกลูกน้องว่าเป็นถ้วยเงินเพราะภายในมีอ๋ารู้คนเดียวว่ามันคืออะไร  พออ๋ารู้อ๋ายิ่งโกรธ ว่าจะไว้ใจได้หรือเปล่าก็เก็บล๊อกไว้อย่างดีเสียวว่าจะหายมีสิบกว่าใบ เดี๋ยวอ๋าลาออกก็จะเอามาทำกำไรข้อมือ  อิอิ ล้อเล่นเน๊าะ แต่ฝามันอยู่ที่บ้านหมดแล้วอิอิ  อื้อ หรือเก็บมาฝัน  แต่เหมือนจริงมากๆนะ***  ห้องทำงานอ๋า 103  ตามมาตั้งแต่ห้องเครื่องมือไฟไหม้แล้ว ห้อง 203 สองงวดหมดไปพันกว่าบาทไม่รู้จะตามดีไหมนะ  ลูกพี่เก่าคนนี้ 2512 อายุ 50-51 ปีหล่ะ  จิตรสื่อถึงกันหรือเปล่า  หรือบริษัทใหม่ที่มาเลเซียเขาไม่มีงบให้ซื้อก็ไม่รู้แกจึงอยากจะได้  เห้อ  สนิทกันมากนะ  เลี้ยงอ๋าสักโต๊ะใหญ่ก็จะให้อยู่แต่ความรู้สึกเสียไปหมดแล้ว  

ฝัน 2  ก่อนตื่น  อ๋าฝันว่า  พ่อตาอ๋า  เขาเดินไปตะโกนโหวกเวกโวยวายจนอ๋าต่อว่าพ่อตาไปว่า  พ่อๆทำไมส่งเสียงกวนชาวบ้านชาวช่องแบบนั้นนะ  เดี๋ยวก็เจอดีหรอกพ่อ  พ่อกลับเข้ามาในบ้านเถอะ  แน๊ะยิ่งพูดเหมือนยิ่งยุ  แกยิ่งเสียงดัง  แล้วก็จริงๆ  มีวัยรุ่นเขาทนไม่ไหวก็มาวิ่งลุมตีแก  อ๋าก็ว่าจะลงไปช่วยห้าม  แต่พ่อตาอ๋ากลับวิ่งออกมาเหมือนไม่เป็นอะไรเลย  พร้อมกับบอกกับอ๋าว่า  C(แฟนอ๋า)ซีอยู่ไหมลูก  อ๋าก็ตอบพ่อตาไปว่าไม่เห็นนะ  คงไม่อยู่ครับพ่อ  พูดเสร็จคุณเธอก็มาเลย  พ่อตาก็ถามเลขประจำตัวคุณเธอไปว่าหมายเลขอะไร  คุณเธอก็ตอบไปว่า  *6  พอคุณเธอตอบ  พ่อตาอ๋าก็หันมาถามอ๋าว่าแล้วลูกหล่ะหมายเลขประจำตัวอะไร  อ๋าก็ตอบไปว่า  *7 คือไม่คิดมากนะ  คุณเธอ *6 อ๋าก็ต้อง 7 หน่ะสิ  หลักหน่วยจำไม่ได้นะครับที่ดอกจันทร์นั่น    แต่พ่อตาอ๋ากลับบอกว่าของอ๋าหน่ะไม่ใช่เพราะอ๋าเป็นคนเชียงใหม่  พร้อมกับหันไปหาคุณเธอบอกว่าช่วยดูรหัสเชียงใหม่สิว่าเลขอะไร  อ๋าก้งงๆ  เออแปลก  คุณเธอก็กดเข้ามือถือพร้อมกับตอบว่า  777705  แล้วก็หันมาบอกกับอ๋าว่า  พี่อ๋าหน่ะ  7705 นะ  อ๋าก็ไม่รู้หละ  ก็เออ ออ  ตามๆไปว่า  ใช่ประมาณนั้นครับพ่อ  ในฝันก็ยังคิดอีกนะว่า  777 เลยเหรอ  ตื่นมาก็พยายามจำเชียวว่าอย่าลืมนะฝันนี้    ตื่นมาก้นั่งยิ้มแฉ่ง  อารมณ์ดีแต่เช้านี่หล่ะว่า  ฝันเห็นเลขแล้ววววววว    ว้าว    พ่อตาอ๋าอายุ 65 นะครับ  ก็คงเกิด 2497  พอได้นะ
เมื่อวาน 28/8/2019  เห็นฝันของคุณปลายปากกา(เป็นคนฝันแม่นๆ)  ก็เอะใจอยู่นะ  ว่าทำไมตรงกัน  เพราะ 28/8/2019  อ๋าก็ฝันใกล้ๆแจ้ง  อ๋าฝันว่า  เรขาฝ่ายซ่อมบำรุง  เขาย้ายห้องทำงานเขามาอยู่ในห้องเก็บตัวอย่างของอ๋าที่ตึกชั้นสอง  อ๋าตกใจมากทีแรกก็เห็นแต่ขาขาวๆหุ่นดีๆก็แอบมองว่าเป็นผู้ใดเห็นด้านหลังสวยแถ่ะๆ  ก็ โอ๊ะโอเลย  เขาชื่อW  ซึ่งเรขาคนนี้เขาลาออกไปสิบกว่าปีแล้วหล่ะ  ตั้งแต่บริษัทเปิดไฟเขียวลงชื่อได้ตังค์รุ่นแรกเลย  แต่ทำไมฝันถึงนะอายุอ๋าไม่รู้หรอกว่าอายุเท่าไรเพราะนานนมแล้ว  พอเห็นคุณปลายปากกาพูดถึงฝัน  ก็นึกได้ว่าหมายเลขห้องที่เขาขนของย้ายมาอยู่  206 นี่เน๊าะ 06 60 มันเว้อร์อยู่นะ  

แล้วเมื่อวานที่เม้นท์ของคุณขอหมอนใบที่ 10  มาหนุนเมื่อคิดถึงใครนะ  เขาเล่าฝันของเด็กนักเรียน  ก็มานั่งอมยิ้ม  ยิ้มแฉ่งเลยหล่ะอ๋า ลองอ่านฝันของอ๋าวันที่ 24/8/2019 ด้านบนสิ  มันเว้อร์ๆอยู่นะ แต่อ๋านั่งรถอยู่ในเมื่องกรุงอยู่พิมพ์ยากก็ไม่อยากคุยมากมาย  อ๋าปวดหัวเหลือเกินรถติดมากๆเมืองกรุงนี่  ถ้าเลี่ยงได้อ๋าจะไม่เข้านะเมืองกรุง  อ๋าชอบแบบบ้านนอกนี่หล่ะ Sad
Wink 29/8/2019

เล่าฝันวันนี้  อ๋าหน่ะฝัน  บิดมอเตอร์ไซค์คันเก่า  เก่าสะจนจำไม่ได้  เดี๋ยวต้องค้นโต๊ะว่าทะเบียนอะไร  เพราะนานมากแล้วแต่ฝัน ***ขายซากไปได้ 2000 เมื่อยี่สิบปีที่แล้ว ทบ.78**  ในฝันก็มานั่งคุยกะคุณเธอว่า  หวยออกหรือยัง  คุณเธอก็บอกว่า  พี่อ๋าวันนี้ไม่ใช่เป็นวันหวยออกนะพี่อ๋า  อ้าว  อ๋าลืมวันเหรอ  แต่งวดนี้เขาแจ้งมาว่า  หวยอั้น  อั้น 19 หางเลยนะค๊ะพี่อ๋า  อ๋าก็ตกใจว่า  โอ้ยตายแล้ว  แค่ 7-8 หางนี่คนเขาก็ไม่ค่อยอยากจะซื้ออยู่แล้วนะ  ในใจก็คิดๆในฝัน เช่นงวดที่แล้วเขาอั้น 89 อ๋าลำคาญเสียงบ่นๆ  ก้ต้องไปหาเจ้าที่เขาไม่อั้น 89 ให้  เพื่อบัดเรื่องนี้  ก็ทั้งตลาดนั่นหล่ะเขาไม่มีใครอั้นสักกระหน่อย หวยออก ก็ร้องว้าวๆ ยิ้มแฉ่งกันถ้วนหน้า  หน้าตาสดใส จิตรนี่ฉ่ำชื่นจริงๆเลยนะ  แล้วนี่ 19 หางโว้  อ๋าจะเนื่อยเพิ่มหน่ะสิ หางไหนบ้าง คิดๆในฝัน  แล้วเลขไหนหล่ะคุณน้องที่เขาเก็งกันว่าจะออก  เสียงดั๊งดัง อย่างดังงงงงว่า 77 ค่ะพี่อ๋าเจ้าไม่รับเลยไม่จ่ายครึ่งค่ะ  ว้าวๆ  

***่งวดนี้  อ๋าช๊อบชอบนะเลขนี้ 7777777****  Rolleyes  ลอยๆ  นั่งยิ้มแฉ่งนะหลังจากหวยออก 1/9/2019

แต่เรื่องจริง อ๋าลอย 0 ครับ  ปล่อยไว้นานๆ  ความฝันมันก็เลื่อยๆสินะเพราะฝันทุกวัน  สังเกตุนะอ๋าคิดตัวแรกนั่นหล่ะคือฝันแจ่ม และเด่นเว้อ  ต่อไปไม่เป็นคนหลายใจแล้วหละ  แต่ก็ได้กำไรนะ งวดนี้ แสนกว่าบาทเหมือนงวดที่ผ่านๆมาสี่ห้างวดนั่นหล่ะครับ ยังไม่เคยขาดทุน เพราะลอย 50000 ลอยล่างด้วยนะ แต่ก็หมดหวยไปเยอะๆ  เพราะเล่นเยอะงวดนึงมากกว่า 30 หาง   จัด 05 06 สองหางนี้รวมๆกับเจ้ามือ 3 คน  หมดไป 7-8000 นี่หล่ะ  ใจก็อยากจะรูด 0 ล่างทั้งหมดที่อ๋าเขียนไว้ในกระทู้ของน้องออมนั่นหล่ะ  และถ้าเจ้ามือไม่บอกว่าอั้น 78 ให้เสียความรู้สึกหล่ะ โฮ้ๆๆ  จะมีคนเขาเรียกคุณชายกันบ้างเลยนะจ๊ะ  เพราะด้วยคิดว่า 7 บนแน่ๆ  

RE: 16/9/2019 - หมานดี - 09-03-2019

Smile แอบส่องเรื่องเล่าฝัน อ่านแล้วเหมือนฝันเอง
@ขอบคุณมากมายครับ@