ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย
ฝันๆ - รุ่นเครื่องปริ้น

+- ชมรมหวยบนดินแห่งประเทศไทย (https://www.huaybondin.net)
+-- บอร์ด: สาระและความบันเทิง (https://www.huaybondin.net/forum-6.html)
+--- บอร์ด: ห้องดูดวงและทำนายฝัน (https://www.huaybondin.net/forum-14.html)
+--- กระทู้: ฝันๆ (/thread-993595.html)

หน้า: 1 2 3

RE: ฝันๆ - พารวย4 - 11-08-2019

สวัสดีค่ะ คุณอ๋า
เบอร์โทรอะไรคะ กระซิบบอกมั่งคะ Smile

RE: ฝันๆ - loveone - 11-08-2019

(11-08-2019, 09:21 AM)มะเขือพวง2 เขียน:  8/11/2019   เมื่อวานก็ถูก ฮานอยอีกแหล่ะ  รูด 23456 ตัดเลขเบิ้ลและเลขที่มี 0 ออก พอได้นะ  ค่ากาแฟอเมซอลวันละแก้ว  ไม่รวยแต่ถูกทุกงวด  ตัวละ 1 บาท Tongue

เมื่อคืนฝันดี   วันนี้อ๋าแว๊ะมาทำงานครึ่งวันครับ  เพราะลาพักร้อนมีเหลือเศษอยู่ครึ่งวัน   นี่จะสิ้นปีแล้วเหลือพักร้อนเยอะเลยประมาณ 13 วันได้นะ  ลูกพี่บอกว่าควรจะลาให้หมดในปีนี้ อย่าให้เหลือถึงปีหน้าเลยนะครับคุณอ๋า   ลาจัดงานศพพ่อ  ใช้ลากิจพิเศษไม่เกี่ยวกัน  

เมื่อคืนอ๋าฝันว่า   ทำโทรศัพท์หาย  แล้วมีรุ่นพี่ซึ่งลาออกไปนานมากแล้ว   มาอย่างไรไม่รู้เหมือนจริงมากๆเหมือนไม่ได้ฝัน  อ๋าก็เอาโทรศัพท์ของเขามาใช้แทน  แต่เครื่องมันโทรออกไม่ได้ต้องรับอย่างเดียว  อ๋าก็งง   ระหว่างที่ถือโทรศัพท์รุ่นพี่อยู่นี้  อ๋าก็บ่นๆว่า  ผู้หญิงคนสวยๆคนนั้นแน่ๆเลย  เอาโทรศัพท์อ๋าไป  แย่แล้ว  ในเครื่องมีอะไรเต็มไปหมด   จะต้องอายัดบัญชีด้วยไหม๊นี่  เพราะธุระกรรมการเงินการคลังมันอยู่ในนั้นหมดเลย   อ๋าก็เดินวนไปในที่ที่ซึ่งอ๋าเคยเดินผ่านมา  เดินไปก็พบกับผู้หญิงคนสวยคนที่ว่าด้วยนะ  แต่อ๋าไม่ได้พูดต่อว่าอะไรแค่แอบมองหน้าแล้วก็แอบบ่นๆนิดหน่อย   แต่รู้สึกท้อแท้อย่างไรบอกไม่ถูกกับการที่ต้องเสียโทรศัพท์ที่ว่า  สงสัยหายแล้ว   ที่ซึ่งน่าสงสัยที่สุดก็คงที่ลานอาหารในห้างโรบินสันนั่นหล่ะ  คนก็เยอะใคร  วางไว้คงไม่เหลือแล้ว  และแล้วก็เจอ  โอ้ย  คนเดินผ่านไปผ่านมาไม่มีใครจับ  วางเด่นบนโต๊ะอาหาร  เครื่องสีแดงเลือดหมูนั่น   ตื่นมาก็รู้สึกได้ว่า  น่าซื้อหวยจริงๆหว่ะ
ขอเบอร์เลขท้ายคุณอ๋า กับรุ่นพี่ที่ลาออกได้ไหมค๊ะ แฟนเคยฝันว่าโทรหาเพื่อนเขาแต่คนอื่นที่ไม่ใช่เพื่อนเขารับสายออกเลขท้าย 3 ตัวเลย

RE: ฝันๆ - พารวย4 - 11-08-2019

ได้รับแล้วค่ะคุณอ๋า ขอบคุณมากค่ะ

RE: ฝันๆ - marktravel1997 - 11-08-2019

คุณอ๋า ขอด้วยซิครับ  จะไปเล่นไทยเย็น...ขอบคุณครับ

RE: ฝันๆ - pumpkin27 - 11-08-2019

คุณพริกป่นบอกมั่งจิ แลกกันๆ Big Grin Big Grin

RE: ฝันๆ - tumtum - 11-08-2019

ได้อ่านแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ Smile Wink Heart

RE: ฝันๆ - Luckybaby - 11-10-2019

รบกวนคุณอำเบอร์โทรสามตัวท้าย และหน้าด้วยคนค่ะ สมาชิกเก่า สมัครใหม่ค่ะ!

RE: ฝันๆ - มะกอก - 11-10-2019

10/11/2019

อ๋าเองครับ   โทษทีนะครับ  หายจ้อยเลยเน๊าะ  วันนี้เพิ่งจะว่างได้มานั่งหน้าคอมครับ   อ๋าคงตอบทุกๆท่านแล้วนะครับ   ไม่ถึงก็มาเคาะหลังบ้านอีกทีนะครับ

10/11/2019

มาวิเคราะห์ ฮานอยแบบอ๋าดูกันครับ   วิเคราะห์แบบมั่วๆ   โดนกินไป 2 งวดติดแล้ว   แม้แต่เสียดายเมื่อวาน  77  น่ารักมากๆเพราะฝันว่าขี่มอเตอร์ไซค์ บิดอย่างแรงๆ ว่าแค่ตังค์ไม่กี่บาท 7 เยอะสุดใจ  จัด 71-79  ไม่มี 77  Tongue  เมื่อคืนฝันเห็นแต่หมา  น่าจะ 6 

5/6/7/8/9

52  53  56  57  58 
63  65  67  68  69
72  75  76  78  79
83  85  86  87  89
93  94  95  96  97    ตัวละ 2 บาท  ปกติอ๋าไม่ค่อยชอบใบ่หวยตัวที่อ๋าซื้อนะครับ   วันนี้  อยากอวด Big Grin

ชุดข้างบนไปถึงอียิปเลยเน๊าะ  ตัวละ 1 บาท

ไม่ต้องส่งข้อความถึงมะกอกนะครับ  คงไม่ถึง  เพราะเป็นเครื่องที่ร้านของอ๋าครับ กว่าจะมาอีกทีก็ครึ่งเดือน  ออกจากระบบ  ก้เข้าไม่ได้ต้องใช้ชื่อใหม่อยู่ดี  ร้านนี้อ๋าไม่ค่อยได้แว๊ะมานั่งครับ  เพราะอยู่ต่างอำเภอครับ   ไปที่มะเขือพวงคุยกันตรงนั้นเน๊าะเครื่องนั้นใช้ประจำ  พริกป่นหายสาบสูญไปแล้วหล่ะ  เข้าไม่ได้แล้วครับ  มะอึก  ตั๊กโต่ง  ก็ด้วยครับ

RE: ฝันๆ - Luckybaby - 11-10-2019

ขอบคุณค่ะ ได้รับแล้ว!! ?

RE: ฝันๆ - มะเขือพวง2 - 11-14-2019

(11-10-2019, 04:41 PM)มะกอก เขียน:  10/11/2019

อ๋าเองครับ   โทษทีนะครับ  หายจ้อยเลยเน๊าะ  วันนี้เพิ่งจะว่างได้มานั่งหน้าคอมครับ   อ๋าคงตอบทุกๆท่านแล้วนะครับ   ไม่ถึงก็มาเคาะหลังบ้านอีกทีนะครับ

10/11/2019

มาวิเคราะห์ ฮานอยแบบอ๋าดูกันครับ   วิเคราะห์แบบมั่วๆ   โดนกินไป 2 งวดติดแล้ว   แม้แต่เสียดายเมื่อวาน  77  น่ารักมากๆเพราะฝันว่าขี่มอเตอร์ไซค์ บิดอย่างแรงๆ ว่าแค่ตังค์ไม่กี่บาท 7 เยอะสุดใจ  จัด 71-79  ไม่มี 77  Tongue  เมื่อคืนฝันเห็นแต่หมา  น่าจะ 6 

5/6/7/8/9

52  53  56  57  58 
63  65  67  68  69
72  75  76  78  79
83  85  86  87  89
93  94  95  96  97    ตัวละ 2 บาท  ปกติอ๋าไม่ค่อยชอบใบ่หวยตัวที่อ๋าซื้อนะครับ   วันนี้  อยากอวด Big Grin

ชุดข้างบนไปถึงอียิปเลยเน๊าะ  ตัวละ 1 บาท

ไม่ต้องส่งข้อความถึงมะกอกนะครับ  คงไม่ถึง  เพราะเป็นเครื่องที่ร้านของอ๋าครับ กว่าจะมาอีกทีก็ครึ่งเดือน  ออกจากระบบ  ก้เข้าไม่ได้ต้องใช้ชื่อใหม่อยู่ดี  ร้านนี้อ๋าไม่ค่อยได้แว๊ะมานั่งครับ  เพราะอยู่ต่างอำเภอครับ   ไปที่มะเขือพวงคุยกันตรงนั้นเน๊าะเครื่องนั้นใช้ประจำ  พริกป่นหายสาบสูญไปแล้วหล่ะ  เข้าไม่ได้แล้วครับ  มะอึก  ตั๊กโต่ง  ก็ด้วยครับ
14/11/2019

ึฝันๆ   ฝันว่าเก็บแมวมาเลี้ยงไว้ 1 ตัว  เพราะความสงสารกลัวจะอดตาย   เมื่อนำเข้ามาบ้านก็พบว่ามีอีก 3 ตัวมาจากไหนไม่ทราบ  ด้วยความที่แมวมันซน  กลัวว่าจะเดินออกจากตัวบ้าน   เดี๋ยวจะโดนหมาที่อ๋าเลี้ยงไว้อย่างดุ  ก็วิ่งออกมาดูว่าหายไปไหน  ก็พบว่า  บ้านตรงระเบียงที่ทำด้วยหินแกรนิกมันเคลื่อนไหวได้  เดี๋ยวหดเดี๋ยวยืด  ก็ยืนดูแบบงงๆ   พอจะเดินเข้ามาในตัวบ้าน  ก็หันไปมองอีกมุมของบ้าน  ก็พบว่า  สีบ้านมันร่อนๆๆๆๆๆหลุดออกเป็นแผ่นๆ    ก็บ่นๆอยู่นะว่าจะเอาอย่างไรดีนะ  จะหมดอีกเยอะไหมนี่   โว้ๆๆๆๆๆ

ไม่ได้วิเคราะห์เลขนานนม  ไม่รู้จะแม่นหรือเปล่า   ด้วยความที่เป็นคนชอบเล่นหวย  ไม่เล่นก็ได้สินะนั่งเฉยๆคิดแค่เปอร์เซ็นท์ก็เหมือนถูกหวยอยู่ทุกงวด  ทุนเยอะมากแล้ว  ว่าจะหยุดใช้เงินสัก สี่ห้าปี เงินหมดค่อยมาเล่นใหม่ อิอิ  พวกจะหมั่น หุหุ  นั่งหัวไปน้ำตาจะไหลอ๋าพิมพ์ได้อย่างไรหล่ะนี่  แต่ก็ด้วยความเคยชินสินะ  เล่นสักนิดก็ยังดี Tongue 

ชอบ 1 ลอง 9

1 =  10 15 17 
3 =  38 39
4 =  45 46 47 49
5 =  50 51 59
7 =  71
9 =  93 94 95   
ชุดกันเบิ้ล  11

RE: ฝันๆ - pumpkin27 - 11-14-2019

เล่าฝันด้วย ฝันเมื่อคืน ฝันว่าเหมือนไปเดินขบวนงานกฐินหรืองานอะไรไม่ชัดเจน แต่เราแต่งตัวสวยไปเดินขบวนกับเค้าด้วย ก็มีขบวนคนอื่นเดินสวนกันไปมา ผู้คนขวักไขว่ จำได้เหมือนมีเทเหรียญที่พับโปรยทานเป็นสีๆ เทลงในกล่องสี่เหลี่ยมแล้วมันก็ล้นออก แปลไงอ่ะ เล่าแล้วชัก งง จบไม่ถูก แต่แปลให้ถูกด้วยนะ

RE: ฝันๆ - marktravel1997 - 11-14-2019

(11-14-2019, 11:44 AM)pumpkin27 เขียน:  เล่าฝันด้วย ฝันเมื่อคืน ฝันว่าเหมือนไปเดินขบวนงานกฐินหรืองานอะไรไม่ชัดเจน แต่เราแต่งตัวสวยไปเดินขบวนกับเค้าด้วย ก็มีขบวนคนอื่นเดินสวนกันไปมา ผู้คนขวักไขว่ จำได้เหมือนมีเทเหรียญที่พับโปรยทานเป็นสีๆ เทลงในกล่องสี่เหลี่ยมแล้วมันก็ล้นออก แปลไงอ่ะ เล่าแล้วชัก งง จบไม่ถูก แต่แปลให้ถูกด้วยนะ
พี่โฟกัส ที่เหรียญ (0) กล่อง (4) 04-40 เลยน้องปุ้ม

RE: ฝันๆ - มะเขือพวง2 - 11-14-2019

(11-14-2019, 11:44 AM)pumpkin27 เขียน:  เล่าฝันด้วย ฝันเมื่อคืน ฝันว่าเหมือนไปเดินขบวนงานกฐินหรืองานอะไรไม่ชัดเจน แต่เราแต่งตัวสวยไปเดินขบวนกับเค้าด้วย ก็มีขบวนคนอื่นเดินสวนกันไปมา ผู้คนขวักไขว่ จำได้เหมือนมีเทเหรียญที่พับโปรยทานเป็นสีๆ เทลงในกล่องสี่เหลี่ยมแล้วมันก็ล้นออก แปลไงอ่ะ เล่าแล้วชัก งง จบไม่ถูก แต่แปลให้ถูกด้วยนะ
ช่วยแปลนะ   สุดความสามารถเลยนะครับ 
 ***ฝันนี้  เกี่ยวกับผู้คนมากมาย   ผู้คน  ผอผึ้งก็คงจะเลข 3 นะครับ   คนเยอะๆก็น่าจะเป็นเลขสูงๆครับ  น่าจะเป็นเลข 9 ชาย-หญิง  4-5 พอได้นะ   39 49 59 34 35 เดินสวนไปมา  เดินก็คือสองขา  คล้ายๆกับฝันว่าวิ่ง  มักจะมีเลข 2   แต่อ๋าไม่ค่อยชอบเลข 2 ครับงวดนี้  เหรียญโปรยทาน  แน่นอนเลยเลข 0  390 490 590 340 350 อาจจะมาหลักร้อยก็ได้นะ 039 049 059 034 035  Tongue   เป็นเรื่องความทุกข์ความสุข  ญาติพี่น้อง  จะมีโชคเร็วๆนี้  ขอผ่านครับ   เอาเป็นตัวเลขพอหล่ะ

RE: ฝันๆ - marktravel1997 - 11-14-2019

แต่ พอมาเปิดตำรา ทำนายฝันที่แม่นที่สุด(ในสามโลก) ท่านว่า ได้เห็นงานกฐิน หรือผ้าป่า จะมีโชคลาภทางการเสี่ยง ตัวเลขคือ 11,14,17,417,411,719,718, จัดเลยน้องปุ้ม...

(11-14-2019, 11:56 AM)marktravel1997 เขียน:  แต่ พอมาเปิดตำรา ทำนายฝันที่แม่นที่สุด(ในสามโลก) ท่านว่า ได้เห็นงานกฐิน หรือผ้าป่า จะมีโชคลาภทางการเสี่ยง ตัวเลขคือ 11,14,17,417,411,719,718, จัดเลยน้องปุ้ม...
Rolleyes โลกไหนบ้างหล่ะ  Angel

RE: ฝันๆ - นิมิตร - 11-14-2019

Big Grin คอนเฟิร์มอีกเสียง ตำรานี้แม่นจริงครับ ใครไม่เชื่อพลาดสามตัวตรงมานักต่อนักแล้วครับ

คุณอ๋า...ก็ถามได้....ปิดเที่ยงหุ้นไทย 04 เลยนะปุ้ม...จริงๆน้องปุ้ม ฝันแม่นมานานแล้ว ตั้งแต่สมัยก่อน ที่พี่เรียก ว่าน้องฟักทอง (pumpkin)น่ะ.

(11-14-2019, 12:43 PM)marktravel1997 เขียน:  คุณอ๋า...ก็ถามได้....ปิดเที่ยงหุ้นไทย 04 เลยนะปุ้ม...จริงๆน้องปุ้ม ฝันแม่นมานานแล้ว ตั้งแต่สมัยก่อน ที่พี่เรียก ว่าน้องฟักทอง (pumpkin)น่ะ.

หุ้นจีนมีไหม  23456 ล่าง  Tongue  ไม่มาเลิกเล่นแล้วหล่ะปวดตา   เมื่อเช้าได้นิเคอิ จีน นิเคอิ ไทย โอ้ยจิปาถะ ปวดตาจังตัวละ 1-2 บาท   ถ้าจีนไม่มา   ก็จะเหลือกำไร 43 บาท  ถ้าได้ก็ว่าจะเลิก  ทิ้งทวน  ตัวละ 8 บาท    เมื่อวานเสียอานอยตัวละ 2 บาท   ก่อนเลิกทิ้งทวนลาวตัวละ 8 บาท 23456 ก็รวมกำไร 400 บาท ปวดตาจัง  วันนี้ถ้าจีนมาก็เลิกหล่ะ  หรือจะเหลือกำไรแค่ 43 บาท   โว้ๆๆๆ //// โอ้ยยยย  เหลือ 43 บาทวันนี้   เอาไว้ซื้อลูกชิ้นปิ้ง

15/11/2019

ตื่นมารับอรุณรุ่ง  ก็ไม่รู้เป็นอะไร  อยากจะแทงหวยหุ้นจับจิตรจับใจ  นั่งคลิกๆดูพร้อมกับดื่มกาแฟไปพลางๆที่ร้านอะเมซอล  23456  เมื่อวานโดนจีนให้เจ็บใจมากๆ  ได้มาตัวละ 1 บาท 2 บาทแต่เช้าเล่นจนปวดตา  จีนเอาไปคืนหมดเลย  อ๋าตั้งใจว่า  เล่นอย่างเดียว  ได้เสียให้เลิกเลยเน๊าะ  เพราะได้ทุกเช้านะหุ้นไทยกับนิเคอิ  12345 หรือ 23456 หรือจะ 56789 ก็มีให้เลือกรูดนะ  เพราะด้วยความเจ็บใจว่าเมื่อวาน  จัดให้แต่เช้า 23456 ชุดเดิมๆ  รูดไป ตัวละ 10 บาท  นั่งอมยิ้มๆ  เราก็เล่นหวยบนดินงวดนึง 4-5 หมื่น/งวดสินะ  เปลี่ยนใจทีเดียวเลิก รูดซ้ำก็ตัวเดิมนั่นหล่ะ 10 บาท 23456 รูดเสร็จ  เห็นคุณเธอมาจอดรถพร้อมกับเดินขึ้นมาบนร้านอเมซอล  แล้วก็เดินเข้าไปสั่งกาแฟ  ด้วยที่คิวมันยาวๆ  คุณเธอก็เดินออกมานั่งคุยด้วยกับอ๋า  พร้อมกับเล่าความฝันๆ  ว่าเมื่อคืนฝันลืมเล่าให้พี่อ๋าฟังเมื่อเช้าค่ะ  น้องฝันว่าพี่อ๋าเดินมาให้น้องเย็บแผลที่มือให้  บอกว่าโดนใบมีดของเครื่องตัดหญ้าบาด  บาดลึกสะด้วยมีทั้งเศษหญ้าเศษดินเต็มเลยพร้อมเลือดสดๆ น้องก็ตกใจว่า  แบบนี้จะต้องไปฉีดยาค่ะพี่อ๋า  เรื่องใหญ่เลยนะค่ะ 10 เข็มไม่อยู่  พี่อ๋าไปทำอย่างไรมันจึงบาดมือได้คีะ  แต่คุณพี่บอกว่าไม่ต้องเรื่องเล็กแค่นี้  ล้างๆบาดแผลแล้วก็เย็บๆไปเลย  ไม่เห็นจะยากตรงไหน  น้องก็ตื่นค่ะ  พออ๋าได้ยิน  ก็นั่งยิ้มน้อยยิ้มใหญ่  พร้อมกับเปิด  เวปแดง  เวปเขียว  พร้อมกับโอนตังค์  ฉึกๆๆๆๆๆ  เอาแล้วเอาแล้ว  ตูมีโชคแน่แล้ววันนี้  เมื่อคุณเธอเห็นก็ตกใจ  พร้อมกับพูดด้วยน้ำเสียงแบบตกใจเล็กๆนะว่า  พี่อ๋า  ทำอะไรหล่ะนั่น อ๋าก็ตอบไปว่า  ก็ของเล่นใหม่ของพี่เองหล่ะยามว่าง เมื่อวานได้มา 48 บาทนะ  เมื่อคุณเธอได้ยินก็ร้องโว้ๆ  มีงี้ด้วย  อ๋าก็ตอบคุณน้องกลับไปว่า  อ้าวก็คุณน้องเล่นมาเล่าแบบนี้แสดงว่า  วันนี้พี่มีโชคนะนี่กำลังนั่งส่งอยู่พอดี  ฝันแบบนี้แสดงว่าโชคอย่างใหญ่ด้วยนะ  รูดเพิ่ม  เจ้ามือปวดหัว  เพราะอ๋ารูดแบบว่า  ตัวละ 10 บาท 23456  ทั้งเขียวทั้งแดงนั่นหล่ะรวมถึงหวยหุ้นไทยอีกแน๊ะสมัครไว้เต็มไปหมด หุหุ  ก็คนเดียวนั่นหล่ะ ซ้ำๆเป็นตับๆ เสียดายจัง  เงินในบัญชีที่เอามาเล่นมีน้อยไปหน่อย  งั้นหล่ะมีเฮ  พอแล้วครับวันนี้หยุดเล่นทุกอย่าง  เดี๋ยวไปลุยทีเดียววันพรุ้งนี้เลยเน๊าะครับ 

***  เมื่อคืน คับคล้ายว่า  ตื่นมาดูโทรศัพท์ของตัวเอง  เหมือนระเมอนะว่า  หน้าจอเป็นเลข 444 ครับ  ไม่รู้จะสามตัวแบบนี้หรือเปล่า  แต่  มี 4 แน่หล่ะที่เห็น

RE: ฝันๆ - มะกอก - 11-16-2019

16/11/2019

ฝันเช้าวันหวยออกนี่หล่ะ   ไม่รู้เป็นหวยหรือเปล่านะ  แต่คิดว่าจะซื้อด้วยสิๆๆๆๆๆ

ฝันว่า  อาของอ๋า  ปัจจุบันเขาเป็นนายทหารอยู่ในกรมใกล้ๆบ้านอ๋านี่หล่ะ   อ๋าไม่เคยคิดถึงเขาเลยนะ  เพราะไม่จำเป็นต้องคิดถึง

ฝันซ๊ะใกล้ตื่นเลย  ฝันเสร็จก็ตื่นมาวิ่งๆออกกำลังในกรมทหารนั่นหล่ะอากาศที่นี่นักแล  วิ่งๆแล้วก็วิ่งไล่เต๊ะตัวเงินตัวทองที่มันเดินแบบไม่กลัวใคร  ข้านี่หล่ะใหญ่ที่สุดแล้วในกรมทหารแห่งนี้  แต่อ๋าไม่  อ๋าเห็นเป็นต้องวิ่งไล่เต๊ะ Tongue

อ๋าฝันว่าอาเค้า  ขับรถจะพาอ๋าไปกินข้าวเที่ยงที่ไหนสักแห่ง   แต่ขับไป  ก็เห็นแต่ทหารเขาฝึกกันเต็มสนามเลย   ร้านค้าในกรมที่ไหนหล่ะนี่  แล้วกรมแห่งนี้มันที่ไหนไม่รู้  อ๋าก็บอกกับอาว่า   อาาาาาเดี๋ยวอ๋าพาไปเองครับ  ดูท่าอาไม่เคยกินข้าวนอกบ้านสินะ  ขับรถเก้ๆกังๆอย่างไรบอกไม่ถูก  อาเค้าก็เหมือนดจะเถียงอ๋านะว่า  อ้าวอ๋าทำไมแกจึงเหมือนดูถูกอาจัง   อาหล่ะเพื่อนฝูงอย่างเยอะนะ  กินเหล้าด้วยกันทุกๆเย็น  พออ๋าได้ยินก็ต้องหยุดคุยต่อเดี๋ยวมีต่อยกันแน่หล่ะ   อ๋าก็นิ่งเงียบๆ  แต่รถคันที่อาอ๋าขับนี่สิ  เป็นรีโวสีดำรุ่นท๊อปด้วยนะโฟวิลด้วย  แต่พอรถวิ่งขึ้นมอที่สูง   แกเหมือนขับไม่แข็งรถคอยแต่จะถอยหลังแกก็เหยียบๆๆๆๆ  ไม่ก็ไม่ค่อยไป  แกต้องหักออกซ้ายเพราะไปขวาไม่ได้มีรถบรรทุกใหญ่อีกคันเขาขอทางจะเลี้ยงขวาแล้ว   พอรถจอด   อ๋าก็จึงถามอาว่า  อาๆ   ทำไมขับรถแบบนั้นหล่ะ  อ๋าเขาก็ตอบว่าก็มันแกออร์โต้นี่  อาขับไม่เป้น  อาก็ตอบไปว่าเกี่ยร์ๆๆ   อ๋าก็เป็นเกียร์กระปุกไม่ยิ่งแย่กว่าหรือเกียร์ออร์โต้มันมีแต่ไปข้างน่านี่  โอ้ยก็ได้เถียงกันอีกยกใหญ่   แล้วนี่รถใหม่ป้ายแดงเครื่องต้องแรงด้วย  ในฝันเหมือนจะเป็นรถของรุ่นพี่อีกคนที่อ๋ารู้จัก  รุ่นพี่คนนี้แฟนเป็นนายพลตำรวจเรียนจบแพทย์แผนไทยเหมือนกับอ๋านี่ล่ะ   เอ๊ะรถคันนี้ของรุ่นพี่อ๋านี่  อาเอามาขับได้อย่างไร  โอ้ยเป็นประเด็นอีกแหล่ะ    

จัดไปเด่นเช้านี้  พศ.เกิด  2506 หรือ 2505  อิอิ อ๋าก็เป็นคนแบบนี้หล่ะไม่เคยจำอายุใครได้นะ  54 55 56 ปีเน๊าะ
ขับรถ  จริงๆขับมากกว่านี้นะแต่นี่เป็นการเล่าแบบย่อๆ  ว่าถนนที่ไหนน๊ะ  เค้าเอาไม้กระดานมาทำเป็นพื้นถนนกำลังทำ  อ๋าก็คิดว่า  โอ้ยใครชั่งคิดรวยแบบเว้อร์ๆ ก็นั่งรถชมตลอดทาง   คำว่าขับรถนั่งรถ  ก็ต้อง 46 47 49 สินะ   ฝันเช้าวันหวยออกเค้าว่าแม่นๆแบบนี้ต้องลอง  

รัก...จากใจ...มอนิ่ง...ครับ

ทหาร  ก็แจ่ม  ฝันเห็นทหารทีไร  หวยชอบมี 5  แต่นั่งรีโว้นี่สิ  มันก็แจ่ม น่าจะ 4  โอ้ย  คิดๆ   Rolleyes

RE: ฝันๆ - marktravel1997 - 11-16-2019

คุณอ๋า ทะเบียนรถ ก็น่าสนนะครับ